:+:+:+: เคย....รู้สึกแบบนี้ไหม :+:+:+:

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย PANG..zZ, 13 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0

เคยไหม . . . ที่รักใครมาก จนไม่สนใจว่าเขาจะเป็นยังไง จะดี จะร้ายแค่ไหน
    เคยไหม . . .ที่ยอมทำได้ทุกอย่าง เพื่อให้เขามีความสุข ถึงแม้ว่าตัวเราจะทุกข์
    เคยไหม . . . ที่นึกถึงเขาทุกลมหายใจ นึกถึงเขาทุกครั้งที่หลับตา
    เคยไหม . . . ที่เชื่อมั่นในคำสัญญาของเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าไม่มีวันเป็นไปได้
    เคยไหม . . . ที่ยอมทำทุกอย่าง แม้ต้องเสียใจ เพื่อแค่ให้เขายังอยู่กับเราต่อไป
    เคยไหม . . . ที่ไว้ใจ เชื่อใจเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเขาเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้
    เคยไหม . . . ที่ถูกใครทำร้ายหัวใจ แล้วยังยอมให้เขากลับมาทำร้ายเหมือนเดิม
    เคยไหม . . . ที่ตลอดเวลาที่คบกับเขาแล้วถูกโกหก แต่ก็ยังเชื่อคำพูดเขา
    เคยไหม . . . ที่เขาทำในสิ่งที่อภัยให้ไม่ได้ แต่ก็ยังอภัยให้เขา

เคยไหม . . . ที่ต้องให้โอกาสเขาเปลี่ยนแปลงตัวเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้
    เคยไหม . . . ที่คิดถึงเขา แล้วนั่งร้องไห้อยู่คนเดียวบ่อยๆ
    เคยไหม . . . ที่อยากให้เขากลับมาอยู่ข้างกายเรา ทั้งที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้

เคยไหม . . . ที่ห่วงใครมาก ๆ จนไม่อยากให้ไปไหน
    เคยไหม . . . ที่ทำตัววุ่นวาย จนทำให้เขารู้สึกรำคาญ
    เคยไหม . . . ก่อนที่จะทำอะไรลงไป จะต้องนึกถึงความรู้สึกเขาก่อน

เคยไหม . . . ที่ขี้หึง หึงแม้กระทั่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องล้อเล่น
    เคยไหม . . . ที่แค่เขาชมใคร ว่าสวย ว่าน่ารัก เราก็เก็บมาคิดมากจนทะเลาะกัน
    เคยไหม . . . ที่อยากจะทำตัวให้ดูดี ให้น่ารัก เพื่อที่จะไม่ให้เขาไปสนใจใคร

เคยไหม . . . ที่รู้สึกเป็นห่วงเขา แล้วคิดจนปวดหัว
    เคยไหม . . . ที่เวลาโทรหาเขา แล้วเขาไม่รับมันทำให้เราแทบบ้า
    เคยไหม . . . ที่ทะเลาะกัน แล้วชอบปิดโทรศัพท์ทั้งๆ ที่อยากคุยด้วยจะตาย

เคยไหม . . . ที่อยากจะกอดเขาไว้ให้ได้นานเท่านาน ก่อนที่เขาจะจากไป
    เคยไหม . . . ที่อยากจะอยู่เคียงข้าง อยากปลอบโยนเขาเวลาที่เขาต้องทุกข์ใจ
    เคยไหม . . . ที่อยากให้เขาเข้าใจเราในทุก ๆ เรื่อง

เคยไหม . . . ที่คิดน้อยใจเวลาที่เขาไม่สนใจ ไม่แคร์กัน
    เคยไหม . . . เวลาที่เรางอนแล้วอยากให้เขาง้อ (ดอกไม้สักช่อ)
    เคยไหม . . . ที่อยากจะทำนู้น ทำนี่ให้เขารู้สึกดี อยากให้เขารู้ว่าเรารักเขาจะตาย

เคยไหม . . . ที่คิดไปไกล ว่าเราจะรักกันตลอดไปยันตายกันไปข้างหนึ่ง
    เคยไหม . . . ที่อยากนอนดูทีวี อยากจูงมือกันไปไหนต่อไหน. . .
    เคยไหม . . . ที่อยากให้เขาตะโกนบอกรักเราดังๆ ให้ทุกคนได้รับรู้กันไปเลย

เคยไหม . . . ที่อยากจะเป็นคนรักที่ดีของเขา และให้เขาเป็นคนรักที่ดีของเรา
    เคยไหม . . . เคยกลัวหรือเปล่า กลัวว่าเขาจะไม่รัก
    เคยไหม . . . อยากให้เขาภูมิใจว่า ฉันโชคดีที่สุดที่มีแฟนอย่างเธอ

การที่จะรู้สึกกับใครอย่างนี้ . . . มันคงไม่ใช่เรื่องยาก
    ถ้าเรารักใครสักคนหนึ่งจริงๆ . . . แต่มันคงเป็นเรื่องยาก
    ที่จะรู้สึกอย่างนี้ได้ . . . ถ้าเราไม่ได้รักใครเลยจริงๆ

:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อ่านแล้วนึกถึงรักครั้งเก่าที่เพิ่งผ่านไป

เคยไหม . . . ที่รักใครมาก จนไม่สนใจว่าเขาจะเป็นยังไง จะดี จะร้ายแค่ไหน

เคย ไม่ว่าจะดีจะร้ายก็ตามแต่ก็ยังเชื่อมั่นในตัวเธอว่าเธอคือคนดีของฉัน

เคยไหม . . .ที่ยอมทำได้ทุกอย่าง เพื่อให้เขามีความสุข ถึงแม้ว่าตัวเราจะทุกข์

เคย ยอมทำทุกอย่างที่ทำให้เธอมีความสุข เราก็หน้าชื่นอกตรมก็ตามก็ต้องยิ้มเข้าไว้ เพื่อให้เธอมีความสุข

เคยไหม . . . ที่นึกถึงเขาทุกลมหายใจ นึกถึงเขาทุกครั้งที่หลับตา

เคยหายใจเข้าก็เฮ้อ......เธอ หายใจออกก็เฮ้อ....เธอ ถ้าเธอคิดถึงฉันแค่เศษเสี้ยวนึงของวินาทีก็ดีใจมากแล้ว

เคยไหม . . . ที่เชื่อมั่นในคำสัญญาของเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าไม่มีวันเป็นไปได้

เชื่อในคำพูดทุกคำที่เธอพูด จดจำในทุกๆคำที่เคยสัญญาถึงแม้ว่าเป็นเพียงสัญญาปากเปล่า
    เพียงแค่ลมปากเป่าแต่ใจก็ยังมั่นในสัญญา

เคยไหม . . . ที่ยอมทำทุกอย่าง แม้ต้องเสียใจ เพื่อแค่ให้เขายังอยู่กับเราต่อไป

เคย ยอมทำทุกอย่างแม้ว่าเราจะทุกข์แต่เพื่อยื้อให้ความรักอยู่กับเราให้นานที่สุด
    แต่สุดท้ายก็ไม่ตลอดไป

เคยไหม . . . ที่ไว้ใจ เชื่อใจเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเขาเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้

เชื่อใจ ไว้ใจทุกอย่าง สุดท้ายก็เจ็บเจียนตายเพราะคำๆ เดียว

เคยไหม . . . ที่ถูกใครทำร้ายหัวใจ แล้วยังยอมให้เขากลับมาทำร้ายเหมือนเดิม

เคยก็เพราะรักปักใจ ถึงแม้เธอจะมีใครแต่ยังเชื่อใจว่าเขารักเราจึงไม่ปฏิเสธความหวังดีจากเรา

เคยไหม . . . ที่ตลอดเวลาที่คบกับเขาแล้วถูกโกหก แต่ก็ยังเชื่อคำพูดเขา

เราไว้ใจเขาไง ถึงจะโกหกก็ไม่เชื่อเพราะคำๆเดียว คิดว่าเธอพูดกับเราจริงสุดท้ายก็พูดไม่จริง

เคยไหม . . . ที่เขาทำในสิ่งที่อภัยให้ไม่ได้ แต่ก็ยังอภัยให้เขา

ก็ให้อภัยทุกครั้งที่ทำให้เราปวดร้าวและเสียใจแต่ก็ให้อภัยเพราะคำๆเดียว

เคยไหม . . . ที่ต้องให้โอกาสเขาเปลี่ยนแปลงตัวเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้

ให้โอกาสกลับใจทุกครั้ง เชื่อว่า 3 เสือยังกลับใจมาสร้างจตุคามได้
    เราก็คิดว่าเธอก็กลับใจได้สุดท้ายก็คิดผิด

เคยไหม . . . ที่คิดถึงเขา แล้วนั่งร้องไห้อยู่คนเดียวบ่อยๆ

คิดถึงทุกลมหายใจแต่เธอไปกับใครเราไม่รู้ โทรไปก็ไม่รับ เสียใจอยู่ลึกๆ

เคยไหม . . . ที่อยากให้เขากลับมาอยู่ข้างกายเรา ทั้งที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้

เคยรั้งเอาไว้ทุกทางยื้อไว้ให้นานได้แต่ตัวเธอแต่ใจเธอโบยบินไปแล้ว

เคยไหม . . . ที่ห่วงใครมาก ๆ จนไม่อยากให้ไปไหน

เคย ห่วงว่าเธอจะโดนรถชน

เคยไหม . . . ที่ทำตัววุ่นวาย จนทำให้เขารู้สึกรำคาญ

เคยจุกจิกกับเขาจนรำคาญแต่ทำไปก็เพราะคำๆเดียว

เคยไหม . . . ก่อนที่จะทำอะไรลงไป จะต้องนึกถึงความรู้สึกเขาก่อน

เพราะแคร์เขามาก

เคยไหม . . . ที่ขี้หึง หึงแม้กระทั่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องล้อเล่น

ไม่เคย ให้อิสระกับเธอตลอด

เคยไหม . . . ที่แค่เขาชมใคร ว่าสวย ว่าน่ารัก เราก็เก็บมาคิดมากจนทะเลาะกัน

ไม่เคย

เคยไหม . . . ที่อยากจะทำตัวให้ดูดี ให้น่ารัก เพื่อที่จะไม่ให้เขาไปสนใจใคร

เคยลดน้ำหนักเพื่อเธอมาแล้วครับหายไป 10 กิโลแต่ก็ไม่เป็นผล

เคยไหม . . . ที่รู้สึกเป็นห่วงเขา แล้วคิดจนปวดหัว

เคย

เคยไหม . . . ที่เวลาโทรหาเขา แล้วเขาไม่รับมันทำให้เราแทบบ้า

ใช่ๆๆ บ้าเอามากๆแทบคลั่ง

เคยไหม . . . ที่ทะเลาะกัน แล้วชอบปิดโทรศัพท์ทั้งๆ ที่อยากคุยด้วยจะตาย

มีแต่กดทิ้งครับ

เคยไหม . . . ที่อยากจะกอดเขาไว้ให้ได้นานเท่านาน ก่อนที่เขาจะจากไป

เคยคิดเหมือนกันกะว่าจะกอดแล้วทุ่มลงเตียงแล้วฟัด

เคยไหม . . . ที่อยากจะอยู่เคียงข้าง อยากปลอบโยนเขาเวลาที่เขาต้องทุกข์ใจ

เมื่อเธอเป็นสุขให้นึกถึงผมเป็นคนสุดท้าย ถ้าทุกข์ใจให้นึกถึงผมเป็นคนแรก

เคยไหม . . . ที่อยากให้เขาเข้าใจเราในทุก ๆ เรื่อง

เคยคิดแต่มันไม่เคยเข้าใจผมเท่าไหร่เล้ย

เคยไหม . . . ที่คิดน้อยใจเวลาที่เขาไม่สนใจ ไม่แคร์กัน

เคยเป็นแบบนั้น คิดไปว่าไม่รักผมแล้วเหรอ

เคยไหม . . . เวลาที่เรางอนแล้วอยากให้เขาง้อ (ดอกไม้สักช่อ)

ไม่เคย

เคยไหม . . . ที่อยากจะทำนู้น ทำนี่ให้เขารู้สึกดี อยากให้เขารู้ว่าเรารักเขาจะตาย

ยอมทำทุกอย่างแม้ตายก็ยอม เพื่อให้เธอรู้ว่าเรารักเขาแม้เธอเสียเลือดผมก็ยอมให้ได้แม้ชีวิตของตนเอง

เคยไหม . . . ที่คิดไปไกล ว่าเราจะรักกันตลอดไปยันตายกันไปข้างหนึ่ง

คิดไปแบบนั้นแต่สุดท้ายก็ไม่ได้เป็นแบบนั้น

เคยไหม . . . ที่อยากนอนดูทีวี อยากจูงมือกันไปไหนต่อไหน. . .

เคย

เคยไหม . . . ที่อยากให้เขาตะโกนบอกรักเราดังๆ ให้ทุกคนได้รับรู้กันไปเลย

ไม่เอา เขิน

เคยไหม . . . ที่อยากจะเป็นคนรักที่ดีของเขา และให้เขาเป็นคนรักที่ดีของเรา

เคยคิดว่าทำดีแล้วเขาจะดีเหมือนเราซึ่งจริงๆแล้วไม่เสมอไป

เคยไหม . . . เคยกลัวหรือเปล่า กลัวว่าเขาจะไม่รัก

กลัวเหมือนกัน ชีวิตมีแต่เธอ

เคยไหม . . . อยากให้เขาภูมิใจว่า ฉันโชคดีที่สุดที่มีแฟนอย่างเธอ

เคย

การที่จะรู้สึกกับใครอย่างนี้ . . . มันคงไม่ใช่เรื่องยาก
    ถ้าเรารักใครสักคนหนึ่งจริงๆ . . . แต่มันคงเป็นเรื่องยาก
    ที่จะรู้สึกอย่างนี้ได้ . . . ถ้าเราไม่ได้รักใครเลยจริงๆ

แต่ก่อนผมรักสาวคนหนึ่ง มีโอกาสได้คบกัน ทำแบบนี้มาตลอด 2 ปี
    มันไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไรเลยที่จะทำสิ่งดีๆ เพื่อคนที่เรารัก อย่างเต็มใจและเต็มที่
    แต่มีความจริงอีกมุมที่ว่าเมื่อหมดสิ้นความรักกับใครลงแล้ว เขาก็คือคนอื่น ไม่ใช่คนที่เรารักอีกต่อไปแล้ว

โจ ตัวจริง 100%

แก้ไขล่าสุด: 14 สิงหาคม 2007
  3. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0

4. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    อืมมม

5. อ่ะนะ ไม่อยากคิด

6. * : : Nu_NgAw : : *

* : : Nu_NgAw : : * New Member Lady Member

142
    5
    0

7. เคยไหม . . . ที่ถูกใครทำร้ายหัวใจ แล้วยังยอมให้เขากลับมาทำร้ายเหมือนเดิม.....เจ็บแล้วไม่จำอ่ะ

8. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เคย...ที่รัดเค้ามากจนไม่อยากให้ใครมองว่าเค้าไม่ดีเรย...ยังไงเค้าก้อดีที่สุดในสายตานี่นา

9. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
  10. OreO_AweeN

OreO_AweeN New Member Member

89
    1
    0

11. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    เคยเกือบทุกข้อเลยคับ

12. puree

puree New Member Member

32
    0
    0
    อะนะเกือบหมด

13. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    ยาวมากแต่ก้ออ่าจบละ เฮ้ออออ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้