สัญญานนี้ตีความว่าอย่างไร

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Ballnuclear, 13 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ถามสาวๆ นะครับ

คบกันมานาน

ไม่รู้เราหรือเขาที่รู้สึกเพราะบางครั้งก็รู้สึกว่าคู่ของเรากำลังผิดหวังในตัวตนที่เราเป็น (ที่บางทีเค้าอาจไม่ชอบแต่ก็ไม่ได้บอกอย่างจริงจัง พอวันใหนระเบิดลงก็โดนขุดเอามาว่า พอเราเอามั่งก็งอนหาว่าไม่สามารถเปรียบกันได้ ผิดอีก กรรม)

บางทีเราก็อยากที่จะมีความเป็นส่วนตัวบ้างในบางครั้ง แต่ก็ไม่ได้คิดนอกใจ มันจะบังเอิญซะส่วนใหญ่ที่เค้าอยากให้เราไปหา (ก็ไปซิ ขัดใจก็ตาย)

โดนคำถามที่มากเกินความจะเป็นที่จะต้องตอบ เช่นไปใหน อยู่กับใคร อยู่ตั้งแต่กี่โมง ชื่ออะไรมั่ง (จะตอบตอนนั้นก็ได้ แต่เพื่อนเราเค้าจะคิดยังไง ว่าโหหน้าตาอย่างนี้ยังจะหึงอีก)

ไม่เคยจะมีดีในสายตา (รู้ว่าล้อเล่นแต่เจอบ่อยๆ มันก็ตีความได้หลายอย่างนะ จริงหรือหลอกด่า)

คุยกันก็ไม่ค่อยจะลงตัว ผิดตลอด เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ (อึดอัดไม่ได้ทำแล้วก็เอามาพูด)

เลิกเพื่อนเลือกแต่แฟน มันก็เกินไปแต่บางทีก็ต้องทำให้เค้ารู้ว่าสำคัญที่สุด

ถามผู้หญิง จะตีความสัญญานนี้ว่าอย่างไร เราเริ่มไม่ดีพอสำหรับเค้า รึว่าคิดมากไปหรือเปล่า

หวังว่าเค้าคงไปม่เข้ามาเช็ค ถ้าเช็คก็ขอโทษนะ ไม่รู้จะถามใคร

จะลบข้อความนี้ใน 3 วันครับ ถ้าผมลบไม่ได้ Mod กรุณาสงเคราะห์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ:)

2. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0
    เปิดใจคุยกันสิค่ะ

อะไรที่เราชอบ เค้าไม่ชอบ ก็ปรับ แต่อย่าเปลี่ยน แค่นั้นเอง​

Ballnuclear ถูกใจสิ่งนี้
  3. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เห้ออออออออออออออออ....................

4. Ballnuclear

691
    14
    0
    เค้าว่าเค้าปรับมากแล้วครับ

ผมก็เหมือนเดิมคืออะไรทำให้ได้ก็ทำ (เป็นประจำจนทางบ้านและเพื่อนๆ เค้าก็ว่าตามใจเกินไปรึเปล่า ส่วนตัวก็ไม่ได้คิดมากคนเป็นแฟนก็ต้องเป็นอย่างนี้แหละ)

ส่วนอะไรที่สำไม่ได้ก็บอกไปตามนั้น (ร้อยละ 40 จะงอนและก็นับครั้ง สักพักจะเริ่มรู้สึกห่างเหิน)

วันนี้ก็ดันทะเลาะกันพูดไม่ดี ใช้คำพูดไม่ดีเกี่ยวแม่ผมแล้วเสียงมันดันดังทะลุมือถือ แม่ผมบังเอิญได้ยินก็เลยเป็นเรื่อง

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

5. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    1. คุยกันอย่างตรงไปตรงมา
    2. หาวิธีแก้ไขสิ่งที่แต่ละฝ่ายไม่ชอบ
    3. ค่อยๆปรับตัวเข้าหากัน อาจใช้เวลาหน่อย

6. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    ฟังดูแล้วน่าสงสารนายเหมือนกันนะ เราว่าผู้หญิงเค้าเอาแต่ใจตัวเองมากเกินไปนะ
    ส่วนนายก็ตามใจเค้ามาก เค้าอาจจะได้ใจ เรารู้ว่านายก็คงรักเค้ามากไม่งั้นก็ไม่ตามใจขนาดนั้น

ค่อยๆปรัตัวเข้าหากันแล้วกันนะคะ ถ้าเข้ากันไม่ได้จิงๆ สุดท้ายมันก็คือ ทางใครทางมัน

7. Ballnuclear

691
    14
    0
    คุยกันประจำครับ แต่สิ่งที่ผมชอบก็คือ รถและ Motorsport

ชอบที่จะออกไปเจอเพื่อนๆ หลายๆ คลับ แต่ก็ลดลงไปมากแล้วเพราะมันมากไปจริงๆ น่ะแหละ

คิดว่างานนี้คงต้องคุยกันอีกทีแล้ว แต่ตอนนี้ไม่อยากคุยจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับผม

ปล. รถ Accord เป็นไงมั่งครับขับดีไม๊:D

8. Ballnuclear

691
    14
    0
    เค้าเป็นคนดี ร่าเริงและโหดครับ ที่ตามใจก็เรื่องง่ายๆ ไม่ลำบากอะไรเลยครับ

แต่จริงๆแล้วผมก็ไม่เข้าใจในบางครั้งทีเค้าแสดงท่าทีออกมาแปลกๆ จะสื่อถึงอะไร ก็ไม่เข้าใจนิหน่า

สุดท้ายที่ไม่อยากก็คือทางใครทางมัน คิดว่ายากเพราะหาคนที่รักเรายากครับ คบกันมานานแล้วด้วย

ขอบคุณความเห็นครับ

พรุ่งนี้จะลบกระทู้แล้วครับ เด๋วเค้ามาเช็คดู ยิ่งชอบเช็คอยู่ด้วย:D

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ยังไม่มีประสบการณ์ทางด้านนี้........อิอิอิอิ

รอผู้เชี่ยวชาญ มาตอบแล้วกันนะน้าบอล ...........คิดถึงจัง

v
    v
    v
    v
    v

โก๋แก่ฟรีอ่ะ ไม่ใช้น้าบอล..........ล้อเล่นๆๆน๊า

10. mitsu4g93

mitsu4g93 New Member Lady Member

22
    1
    0
    โดนคำถามที่มากเกินความจะเป็นที่จะต้องตอบ เช่นไปใหน อยู่กับใคร อยู่ตั้งแต่กี่โมง ชื่ออะไรมั่ง (จะตอบตอนนั้นก็ได้ แต่เพื่อนเราเค้าจะคิดยังไง ว่าโหหน้าตาอย่างนี้ยังจะหึงอีก) ----เป็นธรรมดาของผู้หญิงที่ถามแบบนั้นยิ่งคบกันมานาน ความหวานก็น้อยลง และก็บางทีเขาอาจจะคิดถึงเลยอยากโทรไปหา แต่ด้วยความที่คบมานานก้ออาจจะไม่มีอะไรคุย นอกจากจะถามว่าอยู่ไหน ทำไรอยู่

ไม่เคยจะมีดีในสายตา ---ถ้าไม่ดีจริงเขาคงไปหาคนใหม่แล้วหล่ะ

เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ ---เป็นเรื่องธรรมดาของผู้หญิงนะเมื่อเขารู้สึกเสียใจ(สะสม)

เลิกเพื่อนเลือกแต่แฟน มันก็เกินไปแต่บางทีก็ต้องทำให้เค้ารู้ว่าสำคัญที่สุด -----เห็นด้วยที่สุดควรทำให้เขารู้ว่าเขายังสำคัญและรักเขาแค่ไหน เพราะมันเป็นเรื่องธรรมดาของคนที่คบกันนาน

11. mitsu4g93

mitsu4g93 New Member Lady Member

22
    1
    0
    ถ้ารักเขาจริงก็แสดงออกมาให้เขารู้ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

12. Ballnuclear

691
    14
    0
    สงสัยอดแล้วหล่ะเพราะว่าลาออกแล้ว ฮิๆ เริ่มต้นกะสิ่งใหม่ๆ:D

คิดถึงเหมือนกันเด้อ:D

13. Ballnuclear

691
    14
    0

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ค่อยโทไปหา ผิดอีกน่ะแหละครับ:cry:

14. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ปิ่นก็กำลังเจอแบบนี้นะ ปิ่นเองก้อเอาแต่ใจ แฟนก้อไม่มีเวลา และโลกส่วนตัวเกิ๊น

ลองคุยกัน ปรับความเข้าใจกับปัญหาที่คิดไม่ตรงกันบ่อย ยอมกันบ้าง ให้เวลากันบ้าง

บางทีก้อต้องเข้าใจเค้าบ้าง เป็นกำลังใจให้นะ

15. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ต้องคุยกันอ่ะค่ะ คุยกันตรงๆ ไปเลย แล้วก้อทำให้เขาไว้ใจเรา สู้ๆๆๆ นะจ๊ะ

16. ไม่ออกความคิดเห็นในนี้ดีกว่าค๊าบ เพราะผมรู้ว่าเรื่องมันยาวขนาดไหน

และเกือบทุกๆอย่าง น้าทำดีแล้วนะค๊าบ น้าบอล เป็นกำลังใจให้แล้วกัน ถ้า

คิดว่ายังอยากปรับเพื่อเขาจิงๆ มีอะไรโทรหากันได้นะคร๊าบน้าบอล

17. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ทุกอย่างลงเอยด้วยดีนะคะ

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับความเข้าใจค่ะ :D

ปล .Accord ขับดีคะ แต่คงต้องทำอีกหลายอย่างเลยง่ะคะ 555+

18. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

MOD ช่วยลบกระทู้นี้ให้หน่อยครับ หาที่ลบไม่เจออ่ะคับ

ขอบคุณครับผม

~AmmyZaa~ ถูกใจสิ่งนี้
  19. Ballnuclear

691
    14
    0
    สงสัยผมจะโดนเลิกแล้วหล่ะครับ เค้ามาแรงเหลือเกินไม่ฟังเหตุอะไรเลย เหตุผลบอกไปก็ว่าไร้สาระ

คบมา 10 ปี ที่ผ่านมาไม่มีอะไรดีในสายตาเลย

ขอบคุณเพื่อนๆสำหรับกำลังใจครับ

รบกวนลบกระทู้ด้วยครับผม

20. ใจเย็นๆนะค๊าบน้าบอล เดี๋ยวมีดริ้งจะโทรไปบอกนะ

21. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ค่อยๆคิดนะคะ....ที่ผ่านมามันต้องมีความหมายมั่งแหละ...แต่ทั้งคู่อาจจะยังไม่ลองมองดู
    .
    .
    ให้กำลังใจค่ะ....ไม่อยากให้เลิกกันเลย

22. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุณครับ เค้าว่านึกไม่ออก แต่สำหรับเรามันมาก แค่ได้เจอก็โอเคแล้ว แต่เค้านึกความดีที่ผ่านมาของเราไม่ออกเลย

คงผิดมาก โดนใส่เป็นชุดเลยครับ เรื่องมันยาว แต่คิดไปคิดมา มันก็ไม่เห็นจะน่าต้องโมโหขนาดนั้น พาลใส่คนในครอบครัวเราอีก

แล้วแต่เค้าแล้วกันครับ รักมากก็เสียใจมากได้เหมือนกัน เฮ่อ:p

ขออภัยนะครับ คงจะไม่บ่นในกระทู้อีกแล้ว

รอคนมาลบกระทู้ครับผม ขอบคุณครับ:sad:

23. ความรู้สึกนี้ มันผ่านมาแล้วเหมือนกันค๊าบน้า

24. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    สู้ ๆ คะ

25. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

26. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เท่าๆ ที่อ่านดูตั้งแต่เริ่มต้นกระทู้ ผมไม่กล้าตอบเลย กลัวคุณ"เสียใจ+โกรธ"กับคำตอบที่ผมบอก
    ผมก็เจอมาแล้วแบบนี้เลยตอนเรียนมหาลัยประสบการณ์รักไม่มีมากนัก คบมา 3 ปีกว่า ตอนนั้นเลิกกัน
    ตอนใกล้บวชเป็นพระตอนนั้นยากที่จะทำใจเหมือนมีอะไรมาผจญก่อนบวชเป็นพระ

อาการนี้เป็นสัญญาณเป็นนัยๆ ว่า"เธอบอกเลิก" ครับ เธอมักจะบอกว่าเราไม่ปรับเข้าหาเธอเลย
    ชั้นปรับเยอะแล้ว (ผมก็ปรับเยอะแล้วจนสูญเสียความเป็นตัวของตัวเองแล้ว)
    พักหลังๆ คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องครับ พูด 3 คำทะเลาะกันทุกที ขุดเรื่องเก่ามาถล่มเราตลอด
    เรื่องคบกัน+เรื่องฐานะทางบ้าน ความดีไม่เห็น เห็นแต่ความชั่วของเราฝ่ายเดียว
    ตอนนั้นง้อๆๆๆ ยื้อๆๆๆ จนอีก 2 อาทิตย์ใกล้บวช (บทสวด+ขอบวชผมยังท่องไม่ได้เล้ย +_+")
    ผมเจอเธอต่อว่ารุนแรงมาก(ลึกๆ มีมากกว่านั้น)"ตัดกิเลสไม่ขาด" "เลิกกันไปเลยดีกว่า" เหมือนยั่วให้ผมสติแตกให้ผมพูดบอกเลิกกับเธอไปเอง ผมก็ทนไม่ไหวฟิวส์ขาด ยอมตัดเธอทิ้งไปเพราะต้องการบวชจริงๆตอนหลังรู้ว่ามีคนใหม่ ก็จบๆไปงานบวช เธอจะมางานพร้อมควงคนใหม่มาด้วย แต่คุณแม่ผมไล่เธอกลับเลยครับ

ผมขออย่าให้มันเป็นแบบผมเลย วิเคราะห์เก็บข้อมูลเธอให้ละเอียดว่าเธอต้องการอะไรกันแน่
    กว่าจะรักกันน่ะมันยากนะครับ

27. Ballnuclear

691
    14
    0

ขอบคุณครับ ไม่ว่าอะไรหรอกครับ ผมฟังได้ครับแต่ก่อนเจอมาหลายแบบช่วงแรกๆ ที่คบกัน ทั้งปิดบังพ่อแม่ ทั้งฐานะทางบ้านที่ห่างกันมากเหลือเกิน ศาสนา สุดท้ายก็เรื่องเพื่อนในชั้นเรียนเดียวกัน อ้อแล้วยังช่วงแรกๆ อีกที่คบแล้วเลิกเพราะเพื่อนผมเองมันแย่งจีบ

สุดท้ายก็ลงเอยกันได้ ดีจนถึงตอนนี้ ถึงจะมีเรื่องแรงๆ กันบ้างแต่สุดท้ายก็คืนดีกัน

บางครั้งเจอคำพูดที่แรงมาเราก็แรงตอบไป เสียใจกันทั้งสองฝ่าย แต่ผมไม่เคยลงมือสักครั้งเดียวเพราะไม่เคยคิดที่จะทำร้ายเพศแม่

แต่ก็มีบ้างที่ระบายกับสิ่งอื่น ขับรถประมาท ขับเหมือนอยากตาย กระทืบเบรคหักพวงมาลัยที่ความเร็วสูง และอื่นๆ อีกเค้าก็เจอจนบางทีรถจอดก็เปิดประตูหนีออกไปเลย บางทีก็ไม่มาขึ้นรถเพราะกลัวผมขับแบบหวาดเสียว แอบนั่งมอไซค์หนีไป ผมโมโหก็จะขับรถไล่ชนซะ ข้อหาไม่ยอมมานั่ง

คิดๆไปตอนนี้ก็ไม่ใช่เด็กกันแล้ว ก็เลยไม่ทำอีก คับ พูดๆ ไปก็ขำกันไป 2 คน

อยากจะบอกว่าตอนนี้คุยกันแล้วครับ คงเป็นวันนั้นของเดือนเค้าครับ นานๆจะเจอที ผมก็แรงไปคุมอารมน์ไม่อยู่ บางทีแค่ขอโทษหรือโทรไปก็จบเนอะ

เพื่อนๆ ก็ดูผมเป็นตัวอย่างแล้วกันนะครับ บางทีมันอาจทำให้เราคิดอะไรที่ผ่านๆ มาที่ทำด้วยกันครับ :D

28. Ballnuclear

691
    14
    0
    อ่าถ้าจะกรุณาช่วยแจ้งลบกระทู้ให้หน่อยจะดีมั่กๆครับ

เกิดแฟนรู้โดนด่าเช็ดเม็ดเลยครับ

ใครลบให้สวยที่สุดขอบคุณคับ ฮิๆ

29. peungnoi

peungnoi New Member Member

100
    2
    0
    คนเราเกิดมานิสัยไม่เหมือนกัน เลี้ยงดูต่างกัน
    ให้มองข้ามๆปเถอะค่ะ
    แต่ถ้ามองข้ามไม่ได้ คงต้องต่างคนต่างไปอ่า

30. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    โห พี่บอล เซงจิตเลยนะครับ

คนเราคบกันไปนานๆ แรกๆก็ว่าดีครับ หลังๆ สัญชาตญาณ ของแต่ละคนเริ่มออกครับ

อยู่ที่การปรับ แล้วเปลี่ยนแปลงในบางเรื่อง

บางเหตุผล ที่เรากะเค้าไม่ตรงก็ ก็ต้องคนละครึ่งทางครับ

หลังๆจะหาคนที่ รัก และ อดทนยากครับ เจอแต่ประเภท รักนะ แต่ไม่ทน หรือทนไม่ได้กะบางสิ่งที่เราเป็น

ควรคุยกันครับ อย่าเปลี่ยนแปลงอะไรมากจน ไม่เป็นตัวของตัวเอง

แล้วที่สำคัญ อารมณ์ร้อน ไม่ได้ก่อให้เกิด ผลดีในชีวิตคู่เลยครับพี่

ใจเย็นๆ แล้วค่อยๆคิดครับว่าจะทำอย่างไร

อย่าซีเรียสครับพี่บอล ไม่นึกว่า อย่างพี่ จะเจอเรื่องแบบนี้ด้วย อิอิ

ขอให้เคลียร์กันไวไวครับ ทุกปัญหามีทางออก แต่จะออกมาแบบไหน เราต้องยอมรับครับ

เอาใจช่วยพี่บอล ว่างๆเจอกัน ไปแซดในสนามกันซักครั้งนะพี่ 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้