สาวัสดีค่าบ...ขออนุญาติสอบถามเรื่องแอร์B14 ปี99 ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สิทธิพงษ์ อินฟินิตี้ แวน, 14 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สาวัสดีค่าบ...ขออนุญาติสอบถามเรื่องแอร์B14 ปี99 ครับ ผมได้รือทำแอร์ด้วยตัวเอง...เดิมมีอาการ แอร์ไม่สู้แดด คอมแอร์ไม่คอยตัด เย็นตอนรถวิ่ง คอมตัดตอนอากาศเย็น หรือเปิดพัดลม เบอร์1 พอทัมแอร์เสร็จ....เย็นแร้วคับ แต่ เปิดพัดลมเบอร์1 ตัดให้เห็นอยู่คร่าบ แต่เปิดเบอร์2 คอมไม่ตัด อิกแระ รอแปปนึ่ง ท่อออกจากตู้คอยว์เย็น น้ำแข็งจับเรยคับ ผมคิดว่าเทอร์โมเสีย (ตัวที่อยู่ในรูป) ตัวนี้ ซ่อมได้มัย หรือต้องเปลื่ยน หาได้ที่ใหนบ้าง หรือ ต้องแปลง คับ (แอร์เดิมๆมากับรถ)

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    เอทอทอโมไฟฟ้ามาคร่อมเลยครับ

2. มีเพียบเลยครับ

3. เปลี่ยนเป็นแอร์ดิจิตอลเลยครับ

4. Tanayot Komsin

Tanayot Komsin Guest

0
    0
    0
    มีขายตัวไม่กี่ตังตามร้านแอร์นะถือตัวอย่างไปด้วย

5. Bigbao Dumchum

Bigbao Dumchum Guest

0
    0
    0
    ท่อเป็นน้ำแข็งระบบตันมั้ย

6. ขอบคุณครับ ได้อาหลั่ยแระ ตามล้าทั่วจังหวัดนนท์ ของเทียบแท้ 550 แท้เหมือนในโพส 950

7. แอร์เดิมอยู่หรือป่าวคับ..ลองแบบนี้คับ ถอดช่องเก็บของออกมาจะเห็นสายไฟสีดำ เป็นสายห่างเทอร์โม และจะเจอกล่องไฟอิก1กล่องเล็กๆติดกับ อิกฝัง จะมีปลั้กเสียบอยู่ มีสายไฟ3เส้น ครับ มาลองวีธีนี้ดู 1 ติดเครื่องเปิดแอร์ เปิดพัดลมเบอใหนก้อได้ แร้วดูไฟโชว์ A/C ติด คอมทำงาน พัดลมหม้อน้ำทำงานคับ 2ให้ถอดปลั้กกล่องเทอร์โมสตัด ทีมีสายไฟ3เส้นออก คอมแอร์จะหยุด พัดลมหม้อน้ำก้อหยุดด้วย คับ แต่ไฟโชว์A/Cยังต้องติดอยู่ ถ้าทำแร้วได้แบบนี้ เทอร์โมเสีย หรือมีปัญหาแน่นอนคร่าบ

เทอร์โม ตัดที่ 9-10 c*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้