ขอคำแนะนำหน่อยครับ..ถ้าติดแก๊ส ประหยัดกว่าน้ำมันมากมั้ยครับ หรือ เป็นติดตั้งE85 ราคา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สิทธิพงษ์ อินฟินิตี้ แวน, 6 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ..ถ้าติดแก๊ส ประหยัดกว่าน้ำมันมากมั้ยครับ หรือ เป็นติดตั้งE85 ราคา ติดตั้ง 2อย่างนี้ อย่างใหนจึงจะคุ้มกว่า ขอขอบคุณสำหรับนำแนะล้วงหน้าเรยคับ..!

1. ความเห็นผมนะ แก๊ส กิโลเมตรละ บาทกว่าๆ ส่วนน้ำมันกิโลเมตรละ สองบาทกว่าๆ ปัจจุบัน รถติดแก๊ส ต้องมีใบตรวจสถาพแก๊ส ตอนต่อทะเบียนทุกปีครับ

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ยังไงแก็ส ก้อยังเป็นเชื้อเพลิงที่ราคาถูกที่สุดครับ

3. E85เติม300กับe20เติม300.....e20วิ่งได้ไกลกว่า

4. ถ้าเน้นประหยัดแก็สประหยัดกว่าเยอะ

5. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ใช้วันละประมาณกี่กิโลครับถ้าใช้เยอะติดแก๊สก็คุ้มครับแต่ถ้าใช้ไม่เยอะผมว่าe20ก็พอได้ครับ ไม่ต้องไปจดลงเล่มด้วย

6. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    ตามพี่ๆข้างบนครับ ถ้าใช้เยอะมาก ติดแก๊สคุ้มสุด ผมวิ่งวันละ300โล ไม่มีแก๊สนี่ตายเลย ถ้าวิ่งเรื่อยๆ น้ำมันดีกว่าครับ ไม่ต้องดูแลมากกว่าปกติ ไม่ต้องคอยจูน ไม่ต้องแบกน้ำหนักถัง ไม่ต้องเสียพื้นที่ขนของ ไม่ต้องเจาะรถ ไม่ต้องแจ้งอะไร

7. แก๊สประหยัดกว่าน้ำมันครับ ในเรื่องของราคานะครับ หากเมื่อไหร่ แก๊สราคา 18-20 บาทก็ไม่ต่างกับน้ำมันละ อัตราการสิ้นเปลือง เทียบแล้วก็ใกล้เคียงกัน ว่ากันเรื่อง กิโล/ลิตร แก๊สจูนดีๆ เทียบกับ e85 แก๊สวิ่งได้ไกลกว่าเยอะ ถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มค่าของการลงทุน ติดตั้งแก๊ส หลักหมื่น ถ้าใช้วันนึง 50 โล หรือเดือนนึงพันสองพันโล ก็คุ้มไว แต่ถ้าใช้แค่วันละ 10-20 โล น้ำมันเถอะครับ

8. ความเห็นของพวกพี่ดีมากคับผมก็คิดยู

9. แก๊สประหยัดสุดครับ จูนดีๆจูนเนียนๆวิ่งเหมือนน้ำมันกันเลย อัตราสิ้นเปลืองพอๆกันแต่ราคาต่างกันฟ้ากับเหว...ยังไงก็แก๊ส((ฟันธง))

10. Ekanat Phongnu

Ekanat Phongnu Guest

0
    0
    0
    ผมติดแก๊สตั้งแต่ปี 2004 ครับเปลี่ยนหัวฉีดไปแล้วหนึ่งชุด เติมเต็มถัง 4-500 บาท วิ่งได้ 330-350 โล ตอนนี้วิ่งไปแล้ว 250000 คุ้มสุดๆครับ

11. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    E85 วิ่งน้อยหมุนเวียนน้ำมันไม่พอเน่านะครับ

12. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    แก้สครับ

ความคุ้มผมว่าขึ้นอยุ่ว่าพี่ใช่รถต่อวันมากแค่ไหนครับ 100กม+หรือเปล่า เพราะ2อย่างมันมีต้นทุนการติดตั้ง ท่าใช่เยอะมากๆ วันละ100-150 ก็แก็สครับ ไม่ถึง100หรือ100กว่าก็ e85 น่าจะคืนทุนไวกว่า ครับ ถ้าวันนึ่งไม่ถึง 50กม ก็ e20 จูนจานจ่ายดีกว่าครับ ประหยัดดีนะ ผมใช้อยุ่ ตก กม ละ 1.5-1.8 บาท ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้