รบกวนขอสอบถามครับ b14 ท้ายยาว น้ำรั่วนอง เต็มพื้นรถ ตำแหน่งฝั่ง คนขับ และตำแหน่ง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สิงห์ คะนองนา, 28 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอสอบถามครับ b14 ท้ายยาว น้ำรั่วนอง เต็มพื้นรถ ตำแหน่งฝั่ง คนขับ และตำแหน่ง พื้นรถหลังซ้าย ควรตรวจเช็คตรงไหนบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

1. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    ขับรถตอนฝนตกป่ะครับ ถ้าใช่น่าจะเป็นยางขอบกระจก

2. เวลาลุยฝน หรือล้างรถครับ จะมีน้ำรั่วเข้ามาครับ

3. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    แกะเสาข้างตรงขอบกระจกด้านในที่เป็นพลาสติกออก แล้วเอาน้ำฉีดใส่หลังคาให้ไหลมาที่กระจก น่าจะเห็นล่ะครับว่ารั่วตรงไหน

4. ขอบคุณครับ

5. รบกวนอีกนิดครับ หัวเกียร์ธรรมดา ถอดอย่างไรครับ ผมลองหมุนแล้วไม่ออก จะถอดพรมมาตากแดด

6. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    หมุนออกได้เลยนะ เกลียวเหมือนเกลียวปกติทั่วๆไป

7. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    หมุนทวนเข็มนาฬิกาอ่ะ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้