สอบถามครับ เช็ครั่วระบบแอร์ชุดใหญ่ 1,500 แพงมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aj Hacker, 27 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aj Hacker

Aj Hacker Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ เช็ครั่วระบบแอร์ชุดใหญ่ 1,500 แพงมั้ยครับ

2. ทำไมแค่เช็คอะ น้ำยาแอร์รั่วตรงไหน มันก็จะเป็นน้ำมันเยิ้มเหมือนกัน ถ้าข้างนอกไม่เจอก้อคอยล์เย็นในตู้ ก็ต้องเปลี่ยน ทำไมต้องเสียเปล่า 1500 หรือผมเข้าใจผิด

3. Aj Hacker

Aj Hacker Guest

0
    0
    0
    พอดีวันนี้ช่างเช็คมีน้ำมันเยิ้มที่ คอมแอร์ แต่เหมือนมีน้ำมันเหมือนน้ำมันเครื่องไหลมาปนด้วย ช่างเลยแนะนำให้ไปล้างอัดฉีดใต้เครื่องให้สะอาด เพื่อดูว่าคอมแอร์มีน้ำมันรั่วมั้ย ถ้าไม่มี ก็รื้อตู้มาเช็คอ่ะคับ

4. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    เคยแต่ล้างแอร์แบบถอดตู้ใต้คอนโซลแล้วช่างเช็คคอยล์เย็นแบบเอาจุ่มน้ำค่ะ พอเสร็จช่างก็อัดน้ำยาเข้าระบบเติมน้ำยาให้ค่ะ ทั้งหมด1000บาทค่ะ

5. Tanayot Komsin

Tanayot Komsin Guest

0
    0
    0
    แค่เช็คยัง1500 ทำจิงไม่หลายพันเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้