สอบถามผู้รู้ ครับ รอบเครื่องตก ละก็ดับ สตาร์ทใหม่ ไปได้ทีละนิด รอบก็ตก เครื่องดับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ฮิว รอน, 29 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้ ครับ รอบเครื่องตก ละก็ดับ สตาร์ทใหม่ ไปได้ทีละนิด รอบก็ตก เครื่องดับ ยิ่งเปิดแอร์ รอบยิ่งตก ให้ช่างตั้งรอบแล้วก็ไม่หาย เป็นที่อะไรครับ รบกวนๆ พี่ๆ น้องๆ ทีครับ

1. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    เครื่องอะไรครับ ติดแก๊สมั้ย ขอรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

2. ติดแก๊ส คับ แต่ไม่ได้ใช้ เติมน้ำมัน วิ่งตลอด

3. Nook Oversize

Nook Oversize Guest

0
    0
    0
    อย่าลืมปั้มติ๊ก เช็คแรงดันน้ำมันดูด้วยคับ

4. ตัวแวคคั่ม..ช่วยแอน์ดูหรือยังครับแล้วอาการนี้ตอนปิดแอร์เป็นไหมครับ

5. ปิดแอร์ก็เปนคับ

ท่อ Vac. ตรงผนังห้องเครื่องแตกหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้