เก็บตกคลอง5 ศุกร์ 10 สิงหา กับคนดูมากมายและรถคับคั่ง

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 11 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แรกๆมาถึงสนาม ตกใจเลยว่า ทำไมรถเยอะมาก คนก็เยอะ ดูแล้วครึกครื้นสุดๆคับ เอา งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่หนุ่มด้วยคับ ที่อนุญาติให้ผมขึ้นไปบนดาดฟ้า office อ่ะ น้อยคนที่จะได้ขึ้นไป เอาเป็นว่าไปดูรูปแล้วกันนะคับ ขนาดแท้งค์น้ำ ผมก็ถ่ายมาด้วย ฮ่าๆๆๆ อยู่บนนั้นสบายจัง อากาศก็ดีคับ กำลังเย็นสบาย เชื่อว่า รถหลายคันคงวิ่งเวลาดี ในวันที่ซ้อมนี้ ก็มี มอไซต์มาวิ่งด้วย ที่ประทับใจที่สุดก็คงเป็น มอไซจิ๋ว เหมือนรถป๊อปเลยอ่า คันสีชมพู วิ่ง 14 วิ ถูกใจคนดูมาก เห็นเฮกันด้วย แล้วก็ colt สีเหลืองใบตอง แค่ออกมาเทสเล่นๆ โดดอย่างกับกบ แล้วก็ที่น่าสนใจผมเดินๆไปตาม pit ก็ไปเจอของอาจารย์ยศ ECU SHOP สุดยอดคับ เจอแต่ตัวแรงของอู่ กำลังใส่ ไดไอซ์ เพื่อความสดชื่น เหอๆ แล้วก็ยังมี civic 3 ดอ อินเตอร์ใหญ่ๆ คันนี้รถจ่ายกับข้าว 550 แรงม้าเองคับ ฮ่าๆๆๆ เฮ้อ อิจฉาจัง ไปดูเลยแล้วกันคับ สนามนี้ อบอุ่นเหมือนเดิม ทุกครั้งที่มาสนาม ผมจะแวะโรงอาหารก่อน ผมว่า ข้าวแกงเนี่ย อร่อยสุดแล้ว ที่อร่อยเนี่ย ไม่ใช่เฉพาะฝีมือคนทำหรืออะไรหรอกนะ แต่เป็นบรรยากาศของคนที่มีใจรักการแข่งรถที่แท้จริง นั่งกินไปด้วย ดูรถแข่ง เสียงเทค เสียงเทอโบ เครื่อง 6 สูบ ต่างๆ กระเทาะเข้าหู ราวกับเป็นกับข้าวชุดพิเศษ เพิ่มความอร่อยของอาหารได้ แต่คนที่เค้าไม่มีใจรักจริงๆ คงจะนั่งรำคาญ แถมวันนี้โชคดีด้วย ซื้อข้าวแกงร้านป้า ผมสั่งกับข้าว 3 อย่าง แต่ปรากฎ พอกินแล้วข้าวมันเหลือ เลยไปสั่งเพิ่ม เอาจานเดิม บอกว่า ป้าคับ ขอกับเพิ่ม เด๋วจ่ายตังเพิ่ม แกตักให้แล้วไม่คิดตัง โห... ผมประทับใจมากเลย ประมาณว่า ต้องให้ลูกค้าอิ่มด้วย ไม่ใช่ขายอย่างเดียว ขอบคุณมากคับ ป้าที่ให้ผมกินจนอิ่มมีแรงมาถ่ายรูป แล้วแอบขับเทส ตอน 5 ทุ่มกว่าๆ จริงๆแล้วไม่อยากขับหรอกคับ รถตัวเองก็ไม่แรงแล้ว เวลาก็เรื้อนลงไปเรือ่ยๆตามสภาพการใช้งาน แต่เพื่อนมันออกให้คนละ 100 หารๆกัน ก็เลยลงสักหน่อย แก้กระสัน เห็นเค้าเอี๊ยดๆๆ กันแล้ว อยากบ้าง ฮ่าๆๆๆ เอาหล่ะคับ ไม่โม้แระ ดูกันเลยแล้วกัน ไว้มีงานไหนมีโอกาสไปอีกจะเก็บตกมาฝากอีกคับ สำหรับวันนี้ นอนแระ ง่วงมาก :D

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    สวยจัง

3. ชอบฝีมือการถ่ายรูปของเจ้าของกระทู้มากเลยครับเยี่ยมจริงๆๆๆขอบคุณสำหรับรูปสวยๆๆครับ......................ไม่ได้ไปนานเลยคลองห้าเอาไว้งานใกญ่สิ้นปีดีกว่ามันอน่ๆๆเลยปีนี้................

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เยี่ยมจิงๆๆ

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    แจ่มครับท่านประทาน

6. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    สุดมากๆ

แต่ว่า งง หน่อยนึง รถร้าน ECU Shop เล่นล้อหน้า ของ D-Max + HUB ด้วยหรอ ฮะ งง เลย 55+ นึกว่า OFF-Road

7. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ถ่ายภาพได้เยี่ยมเลยครับ

8. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
  9. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    ผมชอบรูปที่ถ่ายข้างหลัง ญ สักลายจังเลย ( แต่ดันมีTeenใครติดมาด้วย )

10. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ///// สวยจังง ....ใช้กล่องอะไรครับ.............น้อยใจ มะมี รถเรา อิอิ ล้อเล่ง ////

11. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    นักข่าวประจำสนาม......เยี่ยม

12. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เนียนมากครับ

13. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    นั่นดิ 6รู มีฟรีล๊อคด้วย:D

14. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    สวยมากครับ แต่อยากรู้ว่ารูปที่ออกมา เราเน้นเป็นสีที่ๆเราต้องการ แต่ที่อื่นเป็นขาวดำนี่ทำไงครับ? ถ้าเป็น Photoshop ใช้ฟังค์ชั่นไหนครับ?

15. FIFTYFIFTY_WISH

FIFTYFIFTY_WISH New Member Member

1
    0
    0

มีนะเห็นโผล่มาแค่กันชนนะดูดีๆเดะ อิอิ:D

16. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    รูปสวยมากครับ ขอบคุณครับ งั้นวันนี้ อ.ยศ มาวิ่งงานอีโวอ่ะดิ ตัดสินใจแร่ะ ไปดูจารย์แกวิ่งดีกว่า

17. ภาพสวยมากครับ

18. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ขอบคุณ.......น้องต้น........ครับ

มีไรให้ช่วยหรืออยากถ่ายมุมไหนก็บอกเลยนะครับผม

19. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ขอบคุณคร้าบ รูปสวยทุกรูปเลย..

20. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอบคุณคับ รูปสวย ๆ

21. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ผมใช้กล้อง canon eos 400 D คับ ..... เลนส์ 28-135 แล้วก็ใช้ ISO 1600 ตั้งถ่ายเป็น manual ทั้งหมด ที่เหลือก็ใช้การ รีทัชเอานะคับ จริงๆแล้วจะบอกว่า กล้องอะไรก็ถ่ายได้หมด แต่ปัจจุบัน รีทัชเอาใน photoshop ก็ทำได้หมดครับ :D คุณ fifty รถไรอ่า วันหลังเจอผมเรียกได้เลยน้า ถ้าไม่รู้จักชื่อ เรียกตากล้องๆก็ได้ เด๋วจัดให้ เหอๆ :D

22. Ton@CityMania

1,341
    180
    0

ครับ ไม่หวงกันอยู่แล้ว อธิบายดังนี้นะ

1. เปิดรูป ขึ้นมา 1 รูป
    2. กด เลือก เมนู ข้างบน image เลือก adjustments แล้วเลือก desaturate
    3. พอรูปเป็นขาวดำแล้ว ก็ใช้ brush ซ้ายมือ เลือก บรัชที่ชื่อว่า history brush tool
    4. มาระบายช่วงที่ต้องการให้รูปเป็นสีเหมือนเดิม แค่นี้ก็ได้แล้วคับ

ปล. แต่การใช้แบบนี้ ไม่ควรตกแต่งรูปหรือ ย่อขยายรูปมาก่อน ถ้าจะย่อรูปหรือทำอย่างอื่นก่อน ให้ทำแล้ว save แล้วเปิดมาใหม่ ค่อยทำตามที่ผมบอกนะคับ เพราะ history brush คือการย้อนกลับไปทำรูปเหมือนที่เปิดมาใหม่ๆนะคับ

ไม่เข้าใจโทรหาผมได้คับ ยินดีแบ่งปันความรู้เรื่อง photoshop คับ 086-8800770 ต้น :D

23. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0
    สวยมากครับ

ไม่มีโอกาสได้ไปสนามซักที ขนาดบ้านอยู่คลอง 3 นี่เอง

ชอบ Cef คันที่หน้า 33 มากครับ สวยจิง

24. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    สวยงามมากครับ

25. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    :D :D :D สวยมากเลยครับ:D :D :D

26. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    มอไซด์คันใหญ่ ๆ วิ่งกันกี่วิอ่ะคับ
    อยากรู้

27. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมๆครับ ขอบคุณมากครับรูปสวยๆ

28. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เยี่ยมมากมาย มุมภาพโดนใจมากครับ

29. Claw

Claw New Member Member

40
    3
    0
    งานน่าไปมากๆครับ ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ
    otto shop team สู้ๆนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2007
  30. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ภาพสวยมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้