รถเก่าๆคันนี้มันอาจไม่มีค่าในสายตาคนอื่น....

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Aekchai Kumkongkeaw, 23 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถเก่าๆคันนี้มันอาจไม่มีค่าในสายตาคนอื่น. ถ้าเวลาที่ผ่านมาผมไม่ทำให้มันมีค่ามันคงเป็นเศษเหล็กอยู่ที่ไหนสักเเห่งแล้ว. และพอทำเสร็จหลายๆคนก็รู้สึกว่ามันมีค่าเหมือนผมที่พยายามถ่ายทดศิลปะ. ผ่านรถคันนี้เพื่อให้หลายๆคนได้เห็นว่ามันก็ออกมาดีได้เหมือนกัน. (แต่งบประมาณก็ซื้อรถรุ่นที่ใหม่กว่าได้สบาย. แต่ผมจะทำมัน) คันนี้เคยลงรูปในเพจ. "รถซิ่ง". ได้มาพันกว่าไลค์ครับเป็นข้อพิสูจน์. แล้วว่าผมไม่ได้เหนื่อยเปล่า. เอา ferrari. ไปลงไม่แน่อาจไม่ถึง 1000. Like. ครับ.

1. Nueng Nonstop

Nueng Nonstop Guest

0
    0
    0
    สักวันผมจะหาซื้อมันกลับ ตอนนี้ขายไปเศษเหล็กไปแล้วของผม T_T

2. Nueng Nonstop

0
    0
    0
    ไอดอลผมเลยยย

3. รถเก่าอย่างผมล้านนึงก็ไม่ขาย เพราะมูลค่าทางจิตใจมันเป็นหมื่นล้าน

4. คันนี้สวยคัฟ มีรูปให้ดูอีกป่ะคัฟ

5. ไฟ้ทายหาซื้อทีไนคัฟ

6. Nueng Nonstop

0
    0
    0
    mega ครับ หายากสุดในโลกแน่นอน

7. แต่ผมมีมันสามชุด. ไฟท้าย. ผมเก็บก่อนล่ะ. เดี๋ยวหาไม่ได้ราคาจะสูงลิบ

8. Nueng Nonstop

0
    0
    0
    เดี๋ยวก็มีคนถามซื้อพี่อีกหรอก แหม.....

9. หล่อมากคับคุณฟรุ๊ค

10. ทยอยเอารูปที่ถ่ายๆไว้ลงให้ดูครับ

11. ชอบไฟท้ายนะเท่ดีไม่เหมือนใคร

12. โลโก้. 2.0. ของ es. และสังเกตุไฟตัดหมอกหลังแบบนี้มีเพียงคันเดียวแน่นอน. เพราะผมผลิตกรอบไฟเองเพื่อใส่sensor. ถอยหลัง. เพราะผมติดไฟสองฝั่งผมจึงเอา function. นี้มาใช้กับรถเก่าคันนี้เพื่อจะบอกให้รู้ว่า. รถเราใส่ได้เหมือนรถรุ่นใหม่ๆนั่นแหละ. เพียงแต่ทำอย่างไรให้มันเหมาะสม. และลงตัว

13. ค้ำตัวถังก็ทำเองเลยสนุกๆครับ. แปลกดี. จริงอยู่ไม่มีคนเห็นแต่รู้สึกได้เลย. ว่าสเถียรขึ้น

14. ภายในที่ยังไม่เสร็จ. จนตอนนี้ก็ยังไม่เสร็จครับ. แต่ผมตั้งใจไว้ว่าผมต้องทำให้เสร็จตามตั้งใจ

15. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ไฟท้าย ตอนนี้ มีเงินก็ซื้อไม่ได้แล้ว ไม่ผลิตแล้ว ประมูลกันใน yahoo. ค่าของอย่างเดียว ไม่รวมค่าส่งจากเมกา 400 กว่า US$

16. เครื่องก็วางมันเองเลย

17. อาศัยใจรัก

18. แล้วก็จะ set. Turbo. แต่คิดว่า. เอาเงินมาต่อยอดเรื่องงานก่อนดีกว่าคือซื้อเครื่องมือเพื่อใช้ทำงาน.

เครื่องมือพวกนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้