วันก่อนเพื่อนสมาชิก น้ำเข้ารถ จุดอ่อน บริเวณหนึ่งได้แก่ ยางกันฝุ่น+น้ำ สำหรับร้อยสายไฟ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Sotthithat Eamlumnow, 25 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    วันก่อนเพื่อนสมาชิก น้ำเข้ารถ จุดอ่อน บริเวณหนึ่งได้แก่ ยางกันฝุ่น+น้ำ สำหรับร้อยสายไฟ ในแก้มข้าง ตามรูปปลากรอบ(ประกอบ)ด้านล่างครัช ขอบคุณเจ้าของรูปเจ้าของรถด้วยครับ Aekchai Kumkongkeaw

1. ได้เลยเดี๋ยวผมเอามาให้ดูว่าช่องสายไฟที่รั่วๆน้ำเข้ารถผมทำอย่างไรกับมัน. อีกจุดนึงที่เป็นปัญหา.

นี่เลยครับทำกล่องปิด. ทำประเก็น และขันน๊อตยึดเลย. จบเรื่องรั่วน้ำชอบเข้ารถจากบริเวณนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้