อยากถามเรื่องสเปสเซอร์คับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย 405 only One project, 24 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ ผม อยากได้ จาก 4รู 108 ออกเป็น 5 รู 114.3 คือที่เชียงใหม่ทำไม่ได้คับ ที่ กทม สามารถทำได้ไหมคับ

1. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    กทม. มีหลายร้านครับ ไว้เด๋วจะหาเบอร์มาลงให้นะครับ

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    งั้น ช่วย คุณโภ อีกแรง มีร้าน วิชัย ตรง วงเวียน 22 กรกฎาครับ เบอร์หายไปแว้วววว แต่ลอง search ดูจากชื่อเอาแล้วกันนะครับ

3. ถ้าจะฝากทำได้ไหมคับคือผมโทรไปถามบางร้านเค้าต้องให้ผมส่งล้อไปผมไม่ค่อยสะดวกคับ มีวิธีไหนบ้างคับที่สะดวกกว่าส่งล้อไปอ่ะคับ

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    4/108...ออก..5/114.3....จิงๆมันจะต้องทำเป็น2ชิ้นคับ....คือชิ้นแรก....เกาะกับ4/108เดิม....เพื่อร้อยน็อตตัวผู้..แล้วก้อเอาอีกชิ้นประกบ....ข้อเสียคือมันจะหนานิ้วกว่าๆคับ.....(มันไม่เหมือนรถยี่ห้อทั่วไปอ่ะคับ...เพราะว่าออฟเซฟของรถเปอร์โยต์ที่มันไม่เหมือนชาวบ้านเขา).....ข้อดีคือมันจะไม่สั่นคับ....ส่วนร้านที่ทำ...ก้อมีที่ SRR คับ...ร้านอื่น...ผมไม่ซาบคับผม....หาเบอร์ได้ตามหนังสือแต่งรถทั่วไปเลยคับผม...

...ปล...ตอบเผื่อไอ้น้องฝนด้วยนะ.....ถ้าจะใส่แม็กสกายไลน์...ก้อใส่ได้ไม่ยากอย่างที่คิด.....

6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    โวซึ้งหลายคับเฮีย..นี่ไว้ผมไปทำมาแล้วจะมาบอกนะคับ..เห็นว่า..ทำเป็นชิ้นเดียวได้อ่ะคับพี่..
    ได้ผลไงจะมาบอกกานนะคับ..แถวรามอินทรา

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ระวังมันจะสั่นนะน้องร๊าก....ถ้าออก4/114,4/100 ชิ้นเดียวน่าจะได้...

8. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18

ใช่เลยครับที่ว่ะจะแนะนำก็ WasteGate Ta NonG นี่ละครับ
    ลองโทรไปถามดูแล้วกันครับ

จริงๆผมว่าโรงกลึงใหญ่ๆ ที่เชียงใหม่น่าจะทำได้นะครับ
    ลองเข้าไปถามดูสิครับ

9. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หุหุ...หากทำกันแล้วมาบอกกานบ้างนะคับ..อยากทราบครับ

10. ไปถามมาแล้วคับ เค้าบอกว่าถ้าให้ทำก็ได้แต่ไม่รับประกัน เพราะสั่นแน่นอน สั่นจนเสียรถเลยคับ
    แล้วถ้าทำสองชั้นมันจะสั่นไหมคับแล้วมันจะยื่นมากไหมอ่ะคับ

ถ้าใครขายก็บอกนะคับ 4/108 ออก 5/114.3

11. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ถ้างั้น.ถ้าผมทำแล้ว..ดี.จะมาบอกต่อนะกัฟ หุหุ

12. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ทำ center bore ซะ ก็ หาย สั่น แว้วว อิอิ
    สงสัย อาราย ก็ MSN มา ก็ ด้าย งับ

13. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    โอมเขียนแบบ ให้เขาโหลดไปให้โรงกลึงทำเลยดีป่าวครับ หรือไม่ก็ รับทำและก็ส่งไปให้เขา แต่ค่าส่งนี่สิ กี่ตังค์หว่าา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้