สวัสดีรุ่นพี่ทุกๆท่านครับ ขอถามนิดหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tont_kub, 17 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tont_kub

tont_kub New Member Member

3
    0
    1
    1พี่ๆที่เป็นมืออาชีพนี่มีเส้นทางมาอย่างไรหรอคับ

2แล้วเป็นมืออาชีพนี่มีเงินเดือนด้วยใช่ป่ะคับ ถ้ามีนี่เยอะมั้ยคับ ประมาณเท่าไหร่หรอคับแบบขั้นต่ำอ่ะคับ

3ขอคำแนะนำสำหรับรุ่นน้องๆที่อยากเป็นนักแข่งมืออาชีพซักนิดได้มั้ยคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ:)

ก็แค่อยากรู้เฉยๆอ่ะคับ เพราะผมก็แค่ชอบขับรถ แต่ฝีมือนี่คงไปไม่ถึงฝันแหงมๆเลย

เคยไปขับแต่ที่ rca อ่ะคับ แต่ยังไม่เคยขับ 270cc เลย:(

2. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พวกผมก็ไม่ใช่มืออาชีพอะไรหลอก ก็แค่รักที่จะขับหรือที่จะแข่งก็เท่านั้น
    ถ้าไปขับที่ อา ซี เอ ก็เข้ามาทักเลยคับ ตอนแรกๆผมไปก็ขับไม่เป็น
    จนตอนนี้ขับพอได้แล้วคับ ให้พี่ๆเขาสอนลายให้คับ ถ้ามีใจรักจริงๆ
    ไม่ยากหลอกคับ

3. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    แค่มีใจรัก+ความพยายาม

ผมเองก็เป็นคนที่รักการขับรถในสนามแข่งมาก ( ถึงขนาดตอนเรียนอยู่เคยทำรถโกคาร์ทขึ้นเอง แล้วใช้เครื่องHonda 70 วางเป็นเครื่องยนต์ ส่งเป็นงานProject ก็เคยมาแล้ว) . ไม่ยากครับถ้ามีใจรักเป็นทุน พยายามอีกนิด ถามผู้รู้หน่อย นำความรู้ที่ได้กลับมาซ้อม ผมเชื่อว่าฝีมือพัฒนาขึ้นได้แน่นอนครับ :)

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เมืองนอกมีเงินเดือนประจำให้แน่นอน แต่ เมืองไทยอาจจะมีบางทีมให้เงินใช้ก็ได้น่ะ
    สำหรับพี่ ไม่ต้องมีเงินเดือน พี่ก็อยากแข่งอยู่แล้ว ขอแค่สปอนเซอร์ออกค่ายาง, ค่าสมัคร, ค่าช่าง ในวันแข่งก็พอใจแล้ว ที่เหลือพี่จัดการเอง
    ซ้อมมากๆ เดี๋ยวก็เก่งเองหล่ะครับ แต่ ตอนแข่งมีฝีมืออย่างเดียวไม่พอนะ ต้องพกดวงใส่กระเป๋ามาด้วย

5. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ต้องใช้เงินตัวเองเป็นหลักครับผม ต้องเลือกเอา บางคนเที่ยวกลางคืนหมดเงินไปหลายตังค์ ถ้าเอาเงินก้อนนั้นมาซ้อม มาทำรถผมว่าน่าจะพอขับได้อย่างสนุก ต้องเลือกเอาครับ รักรถหรือว่ารักเที่ยว

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    look who's talking!
    สำหรับพี่ตัดใจไม่ได้ทั้ง 2 อย่าง และ อีกหลายๆอย่างครับผม TT

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    พี่WF_Kittiกรุณาอย่าแซวครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้