ขับรถกันระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 12 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ขับรถกันระมัดระวังกันหน่อยนะครับช่วงนี้
    เพราะเห็นมีอุบัติเหตุบ่อยมากๆแถมแรงๆกันทั้งนั้นด้วย
    จากข่าวที่เริ่มแบบเห็นๆเลยตั้งแต่Porchที่แข่งกับแท๊กซี่
    แล้วอัดเข้ากับเสาไฟจนยับไปทั้งคัน ต่อมาก็เป็นรถLexus
    ที่เสียบเสาหน้ายุบเลย ต่อมาก็เมื่อเช้ามืดที่เกิดเหตุสลดเลย
    ที่มีRX8สีขาวพุ่งลงมาจากทางด่วนพังยับทั้งคันและคนขับ
    เสียชีวิตทันที แถมท้ายด้วยเมื่อเย็นที่ผ่านมาแถวดินแดง
    ผมเจอกะตาเลยที่ซีวิคไดเมนชั่นวิ่งเสยเกาะกลางแถมลอยค้าง
    เท้งเต้งอยู่บนนั้นเลย:eek:

ก็เลยอยากเตือนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนให้ระมัดระวัง
    เรื่องการขับรถกันหน่อยนะครับเพราะผมไม่อยากรับ
    บัตรเชิญไปทานข้าวต้มงานใครๆทั้งนั้น(ไม่ได้กวนนะพูดจริงๆ)

สุดท้ายนี้ของให้ทุกๆคนไม่ประมาทและแคล้วคลาดกับ
    เรื่องร้ายๆรวมถึงอุบัติเหตุทุกๆคนนะครับ:D

2. H U S S A R

H U S S A R New Member Member

61
    0
    0
    ขอบคุณท่านประธานที่เป็นห่วงครับ รักษาตัวด้วยเช่นกัน :)

ภาพสลดที่ผมเห็นเมื่อวานก็ทำเอาหงอยเหมือนกัน คือมีคนรู้จักแนะนำให้ไปดูรถประมูลแถวคลอง 8 รังสิตเพราะราคาถูกถูกกว่าเต๊นท์ ไปถึงก็....อืมม....เจอประเภทยุบถึงกลางคัน เครื่องยนต์โดนท่อนไม่เสียบคาไว้ยังไม่ได้เอาออก ลากมาทั้งอย่างงี๊เผื่อใครรับซากไป เด็กประมูลบอกว่า "อย่าไปจับล่ะพี่ คันนี้มีเจ้าของอยู่"....อืมมม -__-"

3. pao_karb

pao_karb New Member Member

7
    0
    0
    หวิกดำใช่มะ เห็นเหมือนกัน อิอิ

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อัพซะหน่อยกระทู้ย้ำคิดย้ำทำ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้