รบกวนพี่น้องคับ รบกวนแชร์ประสบการณคับ บี14ท้ายแยก ยกเครื่อง-เกียร์มาแล้ว ใส่ga15...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeab Cameraman, 6 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeab Cameraman

Jeab Cameraman Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่น้องคับ รบกวนแชร์ประสบการณคับ บี14ท้ายแยก ยกเครื่อง-เกียร์มาแล้ว ใส่ga15 เปลี่ยนเพราะ เครื่องหลวม ควันขาว เกียรกระตุกมาก เปลี่ยนมา 2ปี ตอนนี้เกียร์กระตุกอีกแล้ว อาการคือ ออกตัว 1ขึ้น2 กระชากดังมาก เรื่องเกียรปวดกระบาลเลย เกียatคับ ชนเกียรใหม่อีกสักทีไม๊คับ รู้สึกเหนื่อยจัง ล่าสุดพวงมาลัยสั่นมาก ช่างบอกต้องเปลี่ยนแร็ค ผมควรทำไรก่อนดีคับ

2. อยู่แถวไหนครับ เปลี่ยนมา 2 ปี ตอนเปลี่ยนมามีอาการไหมครั้บหรือสมบูรณ์ดี แล้ว 2 ปีที่ผ่านมาใช้งานมาเยอะไหมครับ

3. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    1-2 นี่จะเป็นหลายคัน ผมก็เป็น เปลี่ยนมาใหม่ก็เป็น แต่จะเป็นแค่เปลี่ยนตอนกดเบาๆเรื่อยๆ 1-2 นานๆที เกียร์นี่ผมก็เบื่อจนชินชาไปแล้ว เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็แล้ว เปลี่ยนลูกใหม่ก็แล้วก็ยังเป็น ของคุณเปลี่ยนมาตั้ง2ปี เพิ่งเป็นคุ้มแล้วครับ ใช้ไปเรื่อยๆก็ได้ครับ

4. Jeab Cameraman

0
    0
    0
    ใช่คับ รากเบาๆเรื่อยๆ กระตุกมาก วิ่งยาวๆสบายคับ บางทีก็เบา บางทีก็สะท้านทั้งคัน จนเป็นคนติด ออกตัวพอจะขึ้นเกียสอง ต้องถอนคันเร่งนิดๆตามจังหวะ

5. ลองเปลี่ยนจมูกวาว กับชีลฝาครอบวาว์ล ดูยังครับ ไม่เกิน 500บาท

6. :เกียร์กระตุก ลองเช็คยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ดูก่อน ลองตั้งสายเกียร์ก็ดี :เรื่องสั่น เช็คพวกบูทปีกนก ยางรัดแร็ค พวกลูกหมากต่างๆ ก่อนว่ามีขาดหรือหลวมรึเปล่า ถ้าแก้ถูกจุดไม่มีบานปลายแน่นอน...

7. Jeab Cameraman

0
    0
    0
    หมอนิสสันคับ ซ.วัดคงคา บางใหญ่

8. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ชินแล้ว1ไป2 กระตุกผมเกียรกล่อง ผมขับแบบยกช่วย แล้วซัด234

9. Jeab Cameraman

0
    0
    0
    เปลี่ยนแร็คก่อน เกียร์รอแปป

หลังไมล์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้