เกียร์ออโต้จากเกียร์1 ไป2 มันกระตุกค่ะ ควรดูที่ตรงไหนคะ ขอบคุณค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Beaw KorRa Nat, 23 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้จากเกียร์1 ไป2 มันกระตุกค่ะ ควรดูที่ตรงไหนคะ ขอบคุณค่ะ

2. JeiKun Lucino

JeiKun Lucino Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้องดูที่ตรงใหนครับ เกียร์ไกล้จะลาโลกแล้ว ครับ

3. เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนเลย ลองเปลี่ยนดูก่อน ต่อมา ลองสังเกตอาการดูก่อนว่า เกียร์เปลี่ยนช้า หรือเร็วไปมั้ย อันนี้ตั้งสายเกียร์ก่อนได้ จำไม่ได้แฮะว่าเกียร์ GA ตั้งได้มั้ย ถ้าจากที่เคยขับ GA Auto มา จาก 1 ไป 2 มันจะกระชากนิดๆ ลองแก้ไขเบื้องต้นดูก่อนครับ

4. ทำไมออโต้ปัญหาเยอะเนอะเปลี่ยนแพงไหม

5. JeiKun Lucino

JeiKun Lucino Guest

0
    0
    0
    5000-6000พี่แมว ผมเปลี่ยนไปและ

6. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    มังเป็นสานดานนิสสัน แฮร่ๆ

7. กระตุกถึงเกียร์3เลยคับ4-5ฟังเสียงจากปลายท่อได้อารมณ์ดี

ถ้าตั้งแบบไม่กระตุกเลย รถอืดมาก เปลี่ยนเกียร์สองตอนวิ่งยี่สิบ ลองมาวันนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้