ส่งไปวางเครื่องใหม่ มีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างคับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย บั๊บเบิ้ล บี, 2 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ส่งไปวางเครื่องใหม่ มีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างคับ เครื่องเดิมb20aไปเดินทั้งบางนามีอยู่2ตัวทั้งบางนาเลยกลัวเรื่องอะไหล่ พี่ๆท่านไหนเปลี่ยนเครื่องแล้วแนะนำด้วยคับพอดีพ่อให้รถมาว่าจะเอามาทำใช้บอดี้ca1

1. ลองติดต่อคนนี้ เขาทำ แอดคอด ปี88 วางf22b ก็มี

2. Matt Kaea-Norman

Matt Kaea-Norman Guest

0
    0
    0
  3. เครื่องอะไรก็วางได้คับ จะ B F H K อยู่ที่งบประมาณเลย....การจะวางเครื่องใหม่แนะนำตั้งงบประมาณก่อนเลยว่าจะใช้เงินเท่าไหร่ ไม่งั้นเดี๋ยวจะบานปลาย....และอีกประเด็นที่สำคัญ ต้องการได้อะไรจากการวางเครื่องใหม่.....เน้นขับชิลๆ เน้นประหยัด หรือ เน้นซิ่ง

4. แต่ไม่แนะนำ B20A น่ะ เพราะ อะไหล่หายากมาก และกินน้ำมันมากกกกก ข้อดีอย่างเดียวคือไม่ต้องแปลง

5. ของผมตัวนี้ครับกินลมชมวิว

6. Patcharapat Vit

Patcharapat Vit Guest

0
    0
    0
  7. B20B ลงตัวแปลงไม่เยอะ B20A ไม่ต้องสืบ....ไม่มีอะไหล่เลิกคิดได้เลย - H series แน่นห้องเครื่อง หัวรถหนัก handling ไม่แจ่ม - B series ได้ทุกตัว ลงตัวสุด แรงดี แปลงไม่เยอะ เอาแบบไม่คาใจไป B18 เอาแบบประหยัดงบ ไป B20B

8. อีกแนวทางครับ.

9. Anake Loso FC

Anake Loso FC Guest

0
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้