รบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ไอ้ เบ็นซ์ คนบ้า, 28 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ รถผมฮอนด้าตาโตคับเวลาขับเปิดกระจกเหม็นน้ำมันเบนซินมากๆอะคับแล้วกินน้ำมันมากอะคับ เป็นเพราะอะไรคับเพื่อนรู้ช่วยบอกหน่อยคับไม่รู้จริงๆๆขอบคุณมากคับ

1. Niwat Suksan

Niwat Suksan Guest

0
    0
    0
    ลองเปิดฝากะโปงดูว่ามีน้ำมันลั่วปริเวณกลองเป็นซินหรือป่าว

2. Niwat Suksan

Niwat Suksan Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะให้ดีรีบเอาไปเช็คท่อเบนซินในห้องเครื่องโดยด่วนคับ อันตรายน้ะคับ

3. ไม่มีนะคับควันออกท่อเยอะด้วยอะคับ

4. Phech Chaichum

Phech Chaichum Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดินเรียบรึป่าวครับ

5. Phech Chaichum

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องพล่องมั้ย...

6. เครื่องเดินเรียบคับน้ำมันก็โอเคคับ

7. เวลาคับเปิดกระจกเหมือนมีกลิ่นน้ำมันเบนซินมาจากท่ออะคับ

8. เวลาเร่งเครื่องควันออกท่อขาวมากๆด้วยอะคับ

9. Phech Chaichum

0
    0
    0
    ปกติ กลิ่นน้ำมันก็เข้าห้องโดย.สารได้อยู่แล้ว...ครับ ถ้าดูท่อส่งน้ำมันว่ามันยัง.เรีบยร้อยดี แนะนำให้ไปตั้งวาล์วครับ

10. Phech Chaichum

0
    0
    0
    ตอนเช้าสต๊าทง่ายรึป่าวครับ

11. ปรกติเครื่องเดิมเติมน้ำมัน1000วิ่งได้ปะมาณกี่โลอะคับ

12. Phech Chaichum

0
    0
    0
    เรื่อง อัตราสิ้นเปลืองนั้นตอบ.ยากมาก เพราะตัวแปลเยอะ ใหนจะน้ำหนักเท้าของแต.่ละคน Vtec เปิดกี่ครั้ง ใช้น้ำมันอะไรเป็นต้น หรือวิ่งในเมือง หรือต่างจังหวัด ตอบยากครับ...แต่เอาคร่าวๆ สำหรับรุ่นนี้ เดิม ๆ วิ่งในเมือง ประมาณ 8-9 โลลิตร ส่วนต่างจังหวัด ราวๆ 12-13 โลลิตร ครับ แต่ถ้าได้ปรับแต่งความแรงมาแล้ว คงไม่ใช้ อย่างของผม จูนเป็น E85 วิ่งในเมืองแบบไม่ บันยะบันยังแซงให้หมด..ได้ 5 กิโลลิตรครับ ส่วนต่างจังหวัด.วิ่งขวาอย่างเดียว เทคตลอดทาง ได้ 9.5 กิโลลิตร ครับ ประมาณนี้

13. ขอบคุณคับ

14. Phech Chaichum

0
    0
    0
    เรื่องควันขาว คงต้องดูเรื่อง ส่วนผสม อากาศ.ไฟ ว่าสมบูญรึป่าว หัวเทียนเปนงัย เครื่องความร้อนเคยขึ้นรึป่าว ฝาสูบอาจโก่ง หรือ ประเก็นเสื้อสูบชำรุด มีน้ำมันเครือง เร็ดรอดเข้าห้องเผาใหม่ จึงมีควัญขาว หรืออาจจะเข้าทาง ลิ้นวาล์ว เพราะ วาล์วอาจยันทำให้ปิดไม.่สนิท น้ำมันเครื่องอาจเข้าปะปนตอนจุดระเบิด ลองตั้งวาล์วก่อนครับ อันดับแรง การกินน้ำมัน จะดีขึ้นแน่นอน

คับเดียวผมลองทำดูคับขอบคุณมากๆๆคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้