รถคัยเคยเปนบ้าง ไฟหน้าเปิดไฟต่ำแต่มันเป็นเหมือนไฟสูง...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TU Nakarin, 2 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TU Nakarin

TU Nakarin Guest

0
    0
    0
    รถคัยเคยเปนบ้าง ไฟหน้าเปิดไฟต่ำแต่มันเป็นเหมือนไฟสูง และก็แตกกระจายๆด้วยอ่ะคับมันเป็นไร ผู้รู้ช่วยที

2. ลองตั้งไฟดูก่อนซิครับ

3. TU Nakarin

0
    0
    0
    ของผมตั้งตรงโคมอ่ะคับตั้งจนต่ำสุดและหรือว่าไม่ได้ตั้งตรงนั้นคับek96

4. TU Nakarin

0
    0
    0
    ขับไปไหนตอนมืดทีโดนตีไฟใส่ตลอดเลยคับ

5. ตั้งจานฉาบสะท้อนด้านในนะครับ

6. TU Nakarin

0
    0
    0
    อ๋อคับเห็นแต่ตัวตั้งโคมอ่ะคับเปนข้างซ้ายด้วยพึ่งเปลี่ยนขั้วไฟมาคับอันเก่ามันหลวมแต่อันเก่าก็เปนเหมือนกันคับ

7. TU Nakarin

0
    0
    0
    อ๋อคับขอบคุนคับเดี๋ยวลองทำดูคับ

8. Tao Za

Tao Za Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นเปลี่ยขั้วไฟแล้ว เหมือมันสลับขั้วกัน ขับไปไหนโดนต๊อบไฟใส่ตลอด เลยลองเปิดไฟใส่กำแพงดู ปรากฎว่าไฟสองข้างไม่เท่ากัน ไอ้ข้างที่เปลี่ยนขั้วใหม่เปิดไฟต่ำเป็นไฟสูงเปิดไฟสูงเป็นไฟต่ำ ลองทำดูครับ ลองสลับขั้วสายไฟดู ถ้าเป็นเหมือนผม

9. TU Nakarin

0
    0
    0
    ของผมต่ำเปนสูงสูงกะเปนสูงคับแต่ไงเดี๋ยวลองดูใหม่คับไม่ค่อยได้ทำเพราะไม่มีที่ทำคับขอบคุนคับสำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้