ที่ไหนรับซ่อมชุดปั้มติ๊กให้เติมแก๊สโซฮอล์ได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Mon Sur, 5 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mon Sur

Mon Sur Guest

0
    0
    0
    ที่ไหนรับซ่อมชุดปั้มติ๊กให้เติมแก๊สโซฮอล์ได้บ้างครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะใช้แค่โซฮออล์ ธรรมดา ไม่ใช่e85 เติมได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร. ต่อให้แปลงปั้มมา หรือเดิมๆก็เติมได้ครับ...

3. ไม่ได้หรือครับ

4. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    E 85 ถ้าไม่เปลื่ยนท่อทางน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ เปื่อยหมด

5. อ่อ ขอบคุณครับ

6. Mon Sur

Mon Sur Guest

0
    0
    0
    ของผมมีปัญหาว่า. เปลี่ยนปัมติ๊กใหม่แล้วเติมแก๊สโซฮอล์91ใช้ได้ประมาณ4-5เดือนก็รั่วอีกแล้ว. เลยไม่แน่ใจว่าเป็นปัญหาจากน้ำมันหรือสาเหตุอื่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้