สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้นีออนผมมันแจ้งโค๊ด 44 กับ 22 มันผิดปกติที่อะไร ตรงไหน...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Inilah Aku, 31 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้นีออนผมมันแจ้งโค๊ด 44 กับ 22 มันผิดปกติที่อะไร ตรงไหน แล้วตอนนี้ไฟรูปแบตก็ขึ้นโชว์ที่หน้าปัทด้วย ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ไดร์ชาจท์ ลองติดเครื่องแล้วถอดขั้วแบตดู ปรากฏว่าเครื่องทำงานต่อได้ ไม่ดับครับ อาการแบบนี้มันคืออะไร จะต้องเช็คดูอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย

2. 22 นี่ลองดูสวิตหม้อน้ำครับ อาจมีปัญหาแล้วครับ

3. ตัวนี้ครับ ECT Sensor

4. 44 เกี่ยวกับแบตครับ ไฟอ่อน ไฟเกิน หรือไม่ก็แบตร้อนเกินครับ

อาจมีสาเหตุอื่นพ่วงมาด้วยนะครับ อันนี้ลองสอบถาม น้องๆ ที่เป็นช่างดูครับ เช่นสายไฟมีปัญหา หรือขั้วสกปรก ขั้วหลวม ฯลฯ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้