โค๊ด 11 กับ 43 ขึ้น ควรเช็คตรงจุดไหน โค๊ด 11 ที่ช่างเป้บอกว่าสายพานมาร์คไม่ถูกต้อง...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Inilah Aku, 19 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    โค๊ด 11 กับ 43 ขึ้น ควรเช็คตรงจุดไหน โค๊ด 11 ที่ช่างเป้บอกว่าสายพานมาร์คไม่ถูกต้อง มันเกิดขึ้นได้อย่างไร ทั้งๆที่ไม่ได้ถอดสายพานออก ก่อนหน้านั้ไม่มีโชว์ ส่วนโค๊ด 43 มันผิดปกติตรงไหน รบกวนเพื่อนๆแนะนำด้วยครับ

2. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    โค๊ด 11 สายพานมาร์คไม่ถูกต้อง หรือ ไม่มีสัญญาณจากเซ็นเซอร์ Crankshaft/Camshaft ครับ ส่วนโค้ด 43 เป็นอาการ misfire ครับ

3. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    อาการ misfire คืออะไร แล้วแก้ไขอย่างไรครับ

4. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    ผมไม่่ใช่ช่างนะครับ ก็คงจะอธิบายแบบภาษาช่างไม่เป็น อาการ misfire เท่าที่เข้าใจก็คือกระบอกสูบใดสูบหนึ่ง หรือหลายๆสูบเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ หรือ ลูกสูบเดินไม่เต็มสูบ ทำให้ เครื่องสดุด เดินไม่เรียบ สาเหตุ อาจจะเป็นได้หลายสาเหตุ อย่างเช่น หัวเทียน/สายหัวเทียนไม่ดี คอยล์จุดระเบิด/หัวฉีดไม่ดี สายไฟหัวฉีด หรือสายไฟคอยล์จุดระเบิดไม่ดี เป็นต้น ลองไล่เช็คทีละอย่างดูครับ

5. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    ผมไล่มาหมดแล้วยังไม่เจอครับยังไม่ได้ดูโค๊ตอะไรแต่เร่งไม่ไปไหล่ไปเรื่อยงงมากตอนนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้