เฟืองท้ายเบอร์ อะไรตีนต้นจัดสุดครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย FIGHTER, 18 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    เฟืองท้ายเบอร์ อะไรตีนต้นจัดสุดครับ

อยากรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

2. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    เฟืองท้ายที่ให้ตีนต้นจัดๆ สำหรับรถตระกูล KE น่าจะเป็นอัตตราทด 4.8 ( เดือยหมู 9 / เฟืองบายสี 43 ) ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอัตตราทดของเฟืองท้ายก็ต้องสัมพันธ์กับแรงม้าของเครื่องยนต์ด้วยถึงจะให้อัตตราเร่งที่ดีที่สุด อย่างเช่นถ้าคุณใช้เครื่องยนต์ที่มีแรงม้า 200 แรงม้า แล้วคุณใช้เฟืองท้าย 4.8 แทนที่ตีนต้นของคุณจะจัด แต่มันก็จะกลายเป็น ฟรีทิ้ง อยู่กับที่แทน ดังนั้นจึงควรที่จะเลือกอัตตราทดของเฟืองท้ายให้เหมาะสมกับเครื่องยนต์ที่คุณใช้ถึงจะดีที่สุดครับ :)

3. -เค-

-เค- New Member Member

29
    0
    0
    ผมใช้ 3.3 13-43 อยู่เนี่ย ออกตัวก็ไม่ช้านะ ปลายเร็ว ใช้ได้เลยละ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ผมใช้3.9 11/43 ปลายแย่มากๆแต่ต้นจี๊ดสุดๆๆ

5. อภินิหาร

อภินิหาร New Member Member

19
    0
    0
    แล้วถ้าวางSRฝาขาวหลังหักมาละครับควรใช้เบอร์ไรดีอยากได้ต้นจัดปลายไหลอ่ะครับพอจะมีป่าวครับ

6. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    4.3 ก็น่าจะok

7. อภินิหาร

19
    0
    0
    ขอบคุณครับAke_oldcar พอจะมีตัวเลือกอีกป่าวครับ

8. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    srโดยส่วนใหญ่จะใส่4.1กานนะครับ

9. อภินิหาร

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้