อยากโม 1JZ ที่อู่ Nol eleven ครับ

การสนทนาใน 'Noi eLeven' เริ่มโดย TOO! KORAT, 17 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    รบกวนพี่ๆๆที่อู่หน่อยครับ ผมอยู่โคราชตอนนี้ผมใช้รถ VOLVO 244 DL วาง 1JZ GTE แต่เปลี่ยน TURBO ช่วงล่าง OK! เฟืองท้าย LIMITED100 อัตตราทด 4.3 ออกตัวไม่ปัดไม่เป๋ตรงดีแต่มันวิ่งได้เวลาดีที่สุดเเค่ 14.88 เองครับ ที่สนามโคราช อาจเป็นเพราะสนามมันรื่น อยากจะให้ทางอู่เพิ่มสเต็บให้มันวิ่งได้สัก 12กว่าๆๆ ต้องใช้งบเท่าไร ทำอารายบ้างครับ

2. เข้าไปคุยที่อู่เลยดีกว่าครับ สะดวกดี

3. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ผมอยู่ต่างจังหวัดครับพี่

4. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    เอ้า......งานเข้าแล้ว รบกวนพี่บอลมาตอบเร็วๆ

5. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    พี่บอลไปใต้

6. BALL TUNER

BALL TUNER New Member Racer

14
    0
    0
    ขอข้อมูลรถด้วยครับ

7. TOO! KORAT

984
    29
    0
    Volvo 244 เครื่อง1JZ เกียร์ธรรมดา หวี+แผ่นครัช TRD เสื้อเพลาเป็นของ NISSAN SATRIC ส่วนใส่ในเป็นของ SKYLINE 4.3 LIMITED 100 เครื่องเปลี่ยน TURBO เป็นของ IHI E7 ลดโข่งแล้ว INTER เดิม เครื่องเดิมๆๆกล่องเดิม ติดBOOTSตอน 4000 RPM.
    โช๊คหลัง RANCHO RS 9000 ครับพี่บอล

8. BALL TUNER

14
    0
    0
    โข่งหลังเบอร์ไรครับ แล้วบูสเต็มที่เท่าไหร่ ต้องใส่กลองก่อนเพราะว่าโทรเบอร์เปลื่ยนใหม่ ไม่แน่ช่วงต้นที่บูสมาช้า น้ำมันน่าจะขาดอยู่ แล้วลองจูนดู แต่ถ้าโข่งหลังใหญ่ไปก็ต้องลดลงอีก แล้วก็ใส่กล่องก็พอครับ แต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนโข่งหลังก็หาแคมมาใส่ก็ได้ครับ

9. TOO! KORAT

984
    29
    0
    มันติดBOOTS ตอน3000 RPMครับพี่บอล พอดีพิมพ์ผิด ตอนนี้BOOTS ไว้ 0.7ครับ กลัวน้ำมันไม่พอ แล้วถ้าน้ำมันไม่พอทำอะไรต่อดี

10. TOO! KORAT

984
    29
    0
    แล้วแคม คู่ประมาณเท่าไรครับ แล้วกล่องอะไรถึงจะพอเอาแบบพอใช้ได้ ไม่ต้องดีมากครับ

11. BALL TUNER

14
    0
    0
    e-manage ถูกสุดครับ แคมต้องลองหามือสองดู ประมาณ หมื่นกว่านะ

12. TOO! KORAT

984
    29
    0
    แล้ว e-manage ราคาเท่าไร คาดว่าจะวิ่งได้เท่าไรครับพี่บอล

13. BALL TUNER

14
    0
    0
    ของใหม่พร้อมใส่และจูน 23,000 วิ่งได้เท่าไหร่ก็อยู่ที่ช่วงล่างด้วยครับ

14. TOO! KORAT

984
    29
    0
    ญาติผมเค้ามีรถ CAMRY ตอนนี้เขาขายรถไปแล้วแต่เขาจะให้กล่องผม กลอ่ง UNICHIP เขาให้ฟรีครับ พอจะจูนท์ได้ไหมครับพี่บอล แล้วเดี๋ยวผมจะติดต่อไปครับพี่บอล ขอบคุณครับ

15. BALL TUNER

14
    0
    0
    ไม่เคยทำอะครับ

16. keng_Repeat

keng_Repeat New Member Member

149
    0
    0
    ฮั่นแน่ ตู่ มาซุ่มแถวนี้อีกแล้วหรอ เหอๆๆๆ (จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครเชียวนะ เอิ้กๆๆ)

17. ไอ้ตู่มันจะซุ้ม มาแถวนี้นี่เอง

กระทู้นี้คนดูเยอะจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้