เกี้ยวกับ temp ของ jazz คับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย rafisrevenge, 8 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rafisrevenge

rafisrevenge New Member Member

16
    0
    1
    คือผมพึ่งได้แจส มา2 วันแล้วสงสัยว่า รถมันไม่มีเกจ์บอกความร้อนอะคับ
    เห็นแต่เซนเซอร์สีเขียวมันโชว์ตอนสตาร์ท
    แล้วเราจะรู้ได้ไงอะคับว่ารถมันฮีทหรือเปล่าเวลาขับอยู่

มีใครไปติดวัด temp มาบ้างป่าวคับ

2. ไม่ได้ทาม...รุจักกันไว้ก้อดี..........
    เจี๊ยบ Jazz ing+1

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้ามัน Heat มันก็จะขึ้นเป็นสีแดงอะครับ มันไม่มีเกจ์วัดอุณหภูมิ เอาไปติดเกจ์หน่อยก็ดีจะได้ชัวร์ๆๆๆ :D :D :D :D :D

4. rafisrevenge

rafisrevenge New Member Member

16
    0
    1
    คับ ยินดีที่ได้รุจักคับ

5. rafisrevenge

16
    0
    1
    ทำที่ไหนมาอะครับ งานเนียนป่าวคับ

6. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    ลองหา ดูตามหน้าซื้อขายครับ

มีร้านรับติด อยู่เยอะ

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มีไว้ก้อดีคับ ผมเองก้อติดอยู่

ราคาขึ้นอยู่กะเกจ์ที่เราเลือก มีหลายยี่ห้อ มีหลายระบบ (ไฟฟ้า กะ แมคคานิค ) ไฟฟ้าอาจจะแพงหน่อยตัวนึงต้องมี 6 พันขึ้น และต้องมีกล่องคอนโทรลด้วย เช่น Defi ถ้าแมคคานิกก้อพวก HKS รุ่น db หรือถ้าไม่ซีเรียสยี่ห้อก้อพวก ออโต้เกจ์ ก้อเที่ยงดี พันต้นๆก้อน่าจะจบ

ค่าติดตั้งถ้ามีอแดปเตอร์อยู่แล้วก้อราวๆ 300 - 500 ต่อตัว อแดปเตอร์ไม่กี่ร้อยคับ หรือไปเลือกตามเซียงกงก้อได้ เอาไซส์ปากเท่ากันก้อใช้ได้แล้วคับ ของผมหามาได้ 300 ของ Omori

ลองดูคับ

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    Revspec พัฒนาการ ซ.10 หรือหน้าซื้อขายก็มีอยู่เยอะเหมือนกัน

9. Ten:GD3

Ten:GD3 New Member Member

3
    0
    0
    ไฟเตือนสีเขียว ( หรือ ฟ้า) จะติดเมื่อ อุณหภูมิต่ำกว่า 55 องศาครับ ก็คือเหมือนอยู่ในช่วง warm up อย่าเพิ่งไป
    เหยียบมากในช่วงนี้ มันจะสึกหรอ

ไฟเตือนสีแดง จะมีสองขั่น คือ แดงธรรมดา กับ แดง กระพริบ
    แดงธรรมดา หมายถึง อุณหภูมิเกิน 100 องศา
    แดงกระพริบ หมายถึง อุณหภูมิเกิน 110 องศา คือต้องจอดอย่างเดียว

ส่วนเรื่องติดที่วัด ก็ มีหลายทางเลือกครับ เดียวนี้จะมีอุปกรณ์ที่สามารถเสียบ port ODB ของรถได้เลย
    เช่น Blitz R-Vit i-color และอื่นๆอีกมากมาย

อีกทางเลือกหนึ่งจะเป็นพวกเกจ ก็เท่ห์ อีกแบบครับ

10. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0
    ผมว่ามีไว้ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ เพราะตั้งแต่ใช้มาไม่เคยเกิน 100 สักที เห็นว่าตอนนี้มีของแต่ง JS ที่เปลี่ยนเซนเซอร์ให้พัดลมหมุนที่ 80 กว่าๆ จากปกติที่ 96 ตัวแค่ 1400 บาทเอง ผมว่าตัวนี้มันก็น่าสนใจนะครับ แถมราคาก็ไม่แพงด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้