กันชน 405 GRI

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 8 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    กันชน 405 GRI สีน้ำเงิน ไม่ทราบว่า ของมือ 2 ประมาณกี่บาทครับ

และขอเทียบข้อมูลดังนี้ครับ

1.ค่าซ่อมกันชน (เชื่อมพลาสติคได้หรือเปล่า ? )
    2.ค่ากันชนมือ 2 สภาพ ดีๆ
    3.ค่าทำกันชนแต่งใหม่ (ที่พี่ๆทำกันหนะครับ)
    4.ถ้าหาของ gri ไม่เจอ เราสามารถเอาของ sri หรือ gr หรือ mi - 16 ใส่แทนกันได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

...............................

ขอพ่วงคำถามเรื่องล้อด้วยครับ

แม็กซ์มือ 2 ที่ทนพอๆกะแม็กซ์เปอร์โยติดรถ มียี่ห้อไหนบ้าง และเป็น 4 รู 108 ครับ

แล้วขอบ 15 วงละเท่าไหร่
    ขอบ 16 วงละเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    กันชน 405 GRI สีน้ำเงิน ไม่ทราบว่า ของมือ 2 ประมาณกี่บาทครับ
    ของมือ 2 รุ่น gri ประมาณ 2500-3000 บาทไทย ครับ
    และขอเทียบข้อมูลดังนี้ครับ

1.ค่าซ่อมกันชน (เชื่อมพลาสติคได้หรือเปล่า ? )
    เชื่อมได้ครับ แต่ต้องดูว่าแตกเยอะมั๊ย ถ้าเยอะ ก็ ไม่ต้องเชื่อมครับ หาอันใหม่เลยดีกว่า เพราะว่า ค่าเชื่อมแพงเหลือเกิน แถมถ้าเชื่อมไม่ดีก็ยิ่งไปกันใหญ่ครับ อีกอย่างคือ ถ้าจะเชื่อม เราต้องเก็บชิ้นส่วนที่แตกให้ครับเอามาเชื่อมด้วยนะครับ ถ้าไม่มีชิ้นส่วนก็จบเห่ ครับ
    2.ค่ากันชนมือ 2 สภาพ ดีๆ
    ย้อนกลับไปดูด้านบนครับ
    3.ค่าทำกันชนแต่งใหม่ (ที่พี่ๆทำกันหนะครับ)
    มี 2 กรณี คือ 1. ทำอันใหม่โดยใช้คิ้วบน ก็คือว่า ต้องหากันชนที่เป็นไฟเบอร์ ที่มีคิ้วมา 1 อัน แล้วก็ตัดใจ ตัด ส่วนข้างล่างออกแล้วก็ให้ร้านไฟเบอร์ทำมาใหม่ (กันชนอันที่จะเอามาทำ ต้องเป็นไฟเบอร์นะครับ เป็นป๊าดสะติก จะต่อกันชนไม่อยู่ หรือไม่ก็ต้องลองไปคุยกับร้านอีกทีครับ บอกราคาเอาไว้เลยละกันนะครับ จะได้วางแผนถูก มี ค่ากันชนไฟเบอร์ของ 405 ตรงรุ่น ราคา 5000 แล้วก็ เอาไปให้ร้านตัดด้านล่างคิ้วลงไปออก แล้วต่อทำกันชนขึ้นมาใหม่อีก ประมาณ 4000 ส่วนค่าทำสี อันนี้แล้วแต่ว่าคุณทำสีได้ถูกแพงแค่ไหน ) เหตุที่ต้องทำเช่นนี้ก็เพื่อให้กันชนหน้า มีคิ้ว ให้รับกัน คิ้วข้างของรถเปอร์โย 2. ขึ้นใหม่ทั้งหมด โดยที่ไม่สนใจเรื่อง คิ้วว่าจะรับกับข้าง ๆ หรือไม่ ถ้าเอาแบบนี้ไปร้านไฟเบอร์เลยครับ เอาแบบทั้งอัน ราคาก็ประมาณ 3500-4000 ไม่รวมทำสีครับ
    4.ถ้าหาของ gri ไม่เจอ เราสามารถเอาของ sri หรือ gr หรือ mi - 16 ใส่แทนกันได้ไหมครับ
    ใส่ได้ครับ gri สามารถ แปลงมาใส่ของ gr หรือ mi16 ได้ ทั้งคัน ไม่ว่าจะเป็น กันชน หน้า หลัง กาบข้าง แต่ ราคากันชนของ gr หรือ mi จะแพงกว่าของ gri sri อยู่ พอสมควรครับ แล้วก็ หายากมากมายครับ ตอนนี้เห็นมีอยู่ 1 คู่ ที่โกดัง แถวพระราม 3 กันชนหน้า Mi 16 ขาย 8000 บาทไทย ครับ หลัง 6000 ซึ่งเป็นราคาที่แพง มากครับ อย่าหลงกลไปซื้อมันเด็ดขาด แนะนำว่า ค่อย ๆ หาของดีกว่าครับ หรือถ้า ไม่ซีเรียส ก็หา ของไม่แท้ก็ได้ครับ เบิกใหม่ก็ประมาณ 4000-5000 ไม่รวมทำสีครับ

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณด้วยครับ...............................

ขอพ่วงคำถามเรื่องล้อด้วยครับ

แม็กซ์มือ 2 ที่ทนพอๆกะแม็กซ์เปอร์โยติดรถ มียี่ห้อไหนบ้าง และเป็น 4 รู 108 ครับ
    4 รู 108 ค่อนข้างหาลายงามๆ ยากครับ แล้วก็ มีแบบให้เลือกน้อย แนะนำว่า ถ้าคิดว่าจะใส่แม๊กซ์ ก็ให้หา สเปเซอร์ 4 รู 108 ออก 4 , 5 รู ก็ว่ากันไป ตามแม๊กซ์ที่อยากใส่ครับ
    แล้วขอบ 15 วงละเท่าไหร่
    ขอบ 16 วงละเท่าไหร่
    เคยเห็น แม๊กซ์ 4 รู 108 ขาย ขอบ 16 อยู่ที่ประมาณ 12000 บาทไทยครับ ส่วนยี่ห้อไม่ทราบครับ
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณด้วยครับ

3. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    แจ๋วมากคับ......คิม...อุตส่าห์สละเวลาจากกระทรวง ICT มาตอบให้เลยนะเนี่ย...อิอิอิอิ

....ปล....อู้อ่ะดิเนี่ย...คิม...55555+

4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ว้าว..พี่คิมเค้าเซียน 405 เลยหรอพี่โบ...ผมเลยไม่ต้องถามเรื่องกันชนหน้าเลย.
    เนียนมั๊กคับ..พอแนะนำร้านรับทำได้ไหมครับพี่คิม...จะทำด้านหน้าทั้งชิ้น

5. gri

1,163
    26
    0
    ณ บัดนี้ หลังจากเกิดอุบัติเหตุมา

ช่วงล่างซ่อม ชั่วโมงเดียวเสร็จ

แต่ว่ารอ ล้อกับกันชนมาจะสัปดาห์นึงแล้วครับ

ไม่ได้เอาไปขับซักที

6. 405

405 Guest

0
    0
    0
    รบกวนเพื่อนๆช่วยหา กันชนแบบตูน(mi16 รึป่าว)ให้หน่อยครับถ้าเจอช่วยโพสในนี้ด้วยนะครับ รถเกิดอุบัติเหตุ

7. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ลองไปหากันชนแถวสะพานควายครับมีแน่น

8. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    อยากได้แบบเดียวกะคุณคิมเลยง่ะคับ เหอๆ

9. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    อยากได้แบบเดียวกะคุณคิมเลยง่ะคับ เหอๆ <=-=-=-=-= ดึก ๆ แอบไปถอดได้เลยครับ รถจอดอยู่ แถว ดอนเมือง เหอๆ

10. gri

1,163
    26
    0
    นานอ่ะครับ กว่าจะถอดกันชนเปอร์โยได้ คงถอดใจไปเสียก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้