รบกวนเพื่อนๆครับ ใครเคยใช้ครับ ดีไม่ดียังไงครับ ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeab Cameraman, 29 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeab Cameraman

Jeab Cameraman Guest

0
    0
    0
    รบกวนเพื่อนๆครับ ใครเคยใช้ครับ ดีไม่ดียังไงครับ ขอบคุณครับ

2. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ผมว่าไม่จำเป็นครับ

3. ถ้าเครื่องเริ่มหลวมกินน้ำมันเครื่อง จะทดลองใช้ก็ไม่เสียหายอะไรแต่เสียตังค์เพิ่มอีกหน่อย แต่ได้สภาพเครื่องยนต์ที่กลับมามีชิวิตชีวาขึ้นมา จากที่เคยใช้มากับ บี14 เริ่มมีควันขาว กินน้ำมันเครื่อง ก็ดีขึ้นครับ

4. ศึกษาดูให้ดีผมเคยคิดใช้ตอนนี้เปลี่ยนใจหันมาใช้น้ำมันเครื่องเกรดดีดีผลเสียมีตามมาแน่นอน

5. เน้นน้ำมันเครื่องดีกว่าครับ

6. เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามระยะเลือกใช้น้ำมันเครื่องเกรดดีๆยี่ห้อดีๆก็พอ ผมว่าไม่จำเป็นเลยครับ

7. Jeab Cameraman

Jeab Cameraman Guest

0
    0
    0
    ใช้ตัวนี้อยู่คับ เกรดดีๆช่วยแนะนำหน่อยคับ ต้องประมาณไหนครับ รถติดแก๊ส

8. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่อง ในคู่มือทั้ง GA และ SR แนะนำให้ใช้ API SG ซึ่งนะตอนนั้นผ่านมา 20 กว่าปี ตอนนี้ น่าจะมีแต่ API SN เเล้วครับ ถ้าส่วนตัวผมเอง ถ้าขับใช้งานไป ผมจะใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้ ที่คุ้นหู ที่ไม่ปลอม หาราคาที่ถูกที่สุดมาใช้ครับ ส่วนความหนืดจะใช้เบอร์ที่ใสที่สุด ที่ใช้งาน1รอบการถ่าย น้ำมันจะต้องไม่หายไปถึงขนาดต้องเติมเพิ่ม ปล.เครื่องGA ท่อนตรง ตีราคาๆมั่วๆเลย สมมติ 20,000 ถ้าคุณใช้น้ำมัน กระป๋องละ 2,000 ถ่าย 10 รอบได้เครื่องใหม่เเล้วนะ

9. Ong Pomsuwan

Ong Pomsuwan Guest

0
    0
    0
    ผมว่าเอาเงินที่จะซื้อหัวเชื้อไปเพิ่มกับนำมันเครื่องดีๆดีกว่าครับ

10. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ผมใช้โมบิลซูปเปอร์ 2000 ครับ ราคา1,150

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้