พี่ๆในกลุ่มคับพอดีรถผมสายหม้อน้ำรัว แล้วเครื่องร้อนดับคาตีน ต้องลากกับบ้านพอเปลียน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุญยิ่ง บ่องตง, 6 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆในกลุ่มคับพอดีรถผมสายหม้อน้ำรัว แล้วเครื่องร้อนดับคาตีน ต้องลากกับบ้านพอเปลียน สายหม้อน้ำเสร็จสตาทเครื่องติด จะเหมือนเดิมปะคับขอคำปึกษาหน่อย

1. พรุ่นี้ดูน้ำมันเครื่องว่ามีน้ำปนใหม

2. เป็นแต่วันศุกแล้วคับ ขับเข้าอุดร74ผกิโลน้ำมันเครื่องยังปกติ

3. Breez Nakub

Breez Nakub Guest

0
    0
    0
    เหมือนเดิมครับ ถ้าฝาไม่โก่ง ผมก็เคยเป็นครับ ท่อน้ำรั่ว

4. ดูอาการอยู่คับช่างบอกว่าหนักมาก

5. น้ำมันเคื่รองไม่เปลียนสีก็ปกติ

6. แต่เครื่องร้อนขึ้นเร็วกว่าเดิ่มนะคับ

7. 74กิโลแล้วยังปกติถือว่าเบามาก

8. Breez Nakub

Breez Nakub Guest

0
    0
    0
    เติมน้ำเต็มระบบมันรึป่าวครับ บางเราอาจเติมน้ำไม่เต็ม

9. เชควาวน้ำถ้ายางแข็งแล้วเปลี่ยนเลย

ขอบคุนคับที่ให้คับที่ให้คำปรึกษาตอนี่หนักใจมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้