ขอสอบถามพี่ๆในclubหน่อยครับ พอดีรถผมsunny b14ท้ายแยกปี98 เครื่องยนต์เดิม ga16 auto...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อยู่อย่าง เหงาๆ, 13 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามพี่ๆในclubหน่อยครับ พอดีรถผมsunny b14ท้ายแยกปี98 เครื่องยนต์เดิม ga16 auto รถเร่งไม่ขึ้นครับเปนทั้งแก๊สและน้ำมันครับ เหมือนมีอาการวูบแล้วก็ดับไปเลยเดินเบาสะดุด ทำการแก้ไขในเบื้องต้น คือทำการเปลี่ยนจานจ่ายยกลูกเชียงกง ทำการเช็คแรงดันปั๊มติ๊กปกติ ล้างแอร์โฟร์ด้วยcontact cleaner หัวเทียนเปลี่ยนใหม่ทั้งสี่หัว มีโอกาสที่กล่องecu จะเสียหรือปล่าว และถ้ากล่องเสียจริงเอากล่องecu ของga15มาใส่ได้หรือไม่ /ขอบคุณมากครับ

1. ยังขาดเปลี่ยนสายหัวเทียนครับ ลองเช็คดูเผื่อรั่ว มีผลมากกับรถใช้แก๊ส

2. เพิ่งเปลี่ยนครับ สายหัวเทียนของใหม่ด้วยคับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    กรองอากาศตันไหมครับ หัวฉีด มีหัวไหนเสียไหมครับ กล่องเสียมีโอกาสครับ แต่ยากนะที่จะเสีย

4. กรองพึ่งเปลี่ยนมาตอนปลายปีที่แล้วครับ เป่าฝุ่นทุกเดือนครับ

5. เอากล่องเดิมไปเช็คดูได้ครับ เผื่อเสีย ผมก็เคยเป็น ซ่อมได้ แรงกว่าเดิมด้วยนะ^^

6. ครับขอบคุณครับ

7. Bundit In

Bundit In Guest

0
    0
    0
    อาจจะเป็นแอร์โฟร์ครับ เป็นรอบสูง บางคนเสียรอบต่ำ

8. Bundit In

Bundit In Guest

0
    0
    0
    หรือเจอเส้นผมบังภูเขา ผมเคยเจอ สุดท้าย สายหัวเทียนครับ

9. ถอดมอเตอร์เดินเบา ออกซิเจนเซนเซอร์ ล้างดูครับ

10. คลานช้าๆวูบดับกลางอากาศรถผมเคยเป็นเป็นวงจรกล่องอีซียูสกปรกคับแต่รถผมน้ำมันล้วนคับ

11. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    รถผม Knocking senserเสื่อมครับ เบาดับ เร่งไม่ขึ้น ปัจจุบันก็ยังไม่ได้ซ่อม(เคยดับกลางยูเทิร์นเกือบตายมาแล้วรอบนึงครับ55555)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้