รถใช้สองระบบทั้งแก๊สและน้ำมันแก๊สวิ่งไม่มีปัญหาแน่พอปรับมาใช้น้ำมันแล้วเร่งไม่ขึ้นเกิดจ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย อภัสรา มะลิ, 20 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถใช้สองระบบทั้งแก๊สและน้ำมันแก๊สวิ่งไม่มีปัญหาแน่พอปรับมาใช้น้ำมันแล้วเร่งไม่ขึ้นเกิดจากอะไรครับ

1. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    รอฟังผู้รู้ ผมเป็นอยู่แต่หนักกว่าปัญหายังคงมึนงงทางที่ดีเลยครับรีบเช็คก่อนจะหนักเมือนผม

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คปั๊มติ๊กดูครับว่า แรงดันน้ำมันยังดีอยู่หรือเปล่า

3. Siriwan Pummarin

Siriwan Pummarin Guest

0
    0
    0
    คันที่ใช้อยู่ตอนนี้ก้เปนอยู่ๆก้เหยียบคันเร่งไม่มีแรงค่ะ

4. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    แนะนำได้ประมาณว่า เช็คปั้มติ๊ก เช็คหัวฉีด กรองเบนซิน เพราะว่า ถ้าไม่ได้ใช้น้ำมันนานๆ หัวฉีดอาจมีปัญหาด้วย โดยเฉพาะแก๊สโซฮอลครับ ถ้า3 อย่างนี้ปกติดี ลองดูตัวเรกุเลต อีกตัวครับ หลักๆก็น่าจะมีประมาณนี้ ถ้ายังไม่หายอีก คงต้องปรึกษาช่างแล้วครับ

5. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้