เวลาเบรคแล้วเครื่องดับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย beam23, 6 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beam23

beam23 Guest

0
    0
    0
    พอดีได้รถของพี่มาเขาไม่ค่อยได้ใช้เป็นcolona st 150 วางเครื่อง3sไอดีกลม พอนำมาใช้มีปัญหาคือ เวลาเบรคเพื่อหยุดรถ และเวลาเข้าโค้งเครื่องมักจะดับเสมอ แต่เวลาวิ่งก็ปกติดี รบกวนพี่ๆช่วยตอบปัญหาดังกล่าวด้วยครับขอบคุณมากๆครับ

2. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    1. ได้เปลี่ยนถังน้ำมันรึเปล่าครับ
    2. ถ้าเปลี่ยนแล้ว ปั้มติ๊กดูดถึงรึเปล่า

3. beam23

0
    0
    0
    ขอบคุณ k. odd มากๆครับไม่เเน่ใจว่าพี่เค้าเปลี่ยน หรือเปล่า ถ้ายังไม่เปลี่ยนจำเป็นต้องเปลี่ยนหรือเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนเฉพาะปั๊มติ๊กอย่างเดียวได้ไหมครับหรือ
    ถ้าเปลี่ยนถังเเพงไหมครับมีช่างเเนะนำไหมครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับที่ช่วยตอบคำถามให้

4. beam23

0
    0
    0
    เครื่องติดเต็มสูบครับ วิ่งปิกติดีมากๆ จะเป็นเฉพาะตอนเบรคและเข้าโค้งอย่างที่บอกครับ

5. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เครื่องเก่าผมค่อนข้างจะคุ้นๆ ว่า มันเป็นเครื่องคาร์บูรึเปล่าครับ ถังไม่เหมือนกันเลยฮะ ต้องเปลี่ยนครับจำเป็นจริงๆ

ลองดูๆๆ ฮะ

6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เครื่องเก่าเป็น1เอสคาร์บู1800นะคับถ้าจำไม่ผิด ถังไม่มีกันกระฉอกด้วยมั้งคับ(ไม่กั้นห้อง)
    เอแล้วรุ่นนี้มันมีเครื่องหัวฉีดป่าวคับ ถ้ามีก้อน่าจะมีถังแบบที่มีปั๊มติ๊ในตัว น่าจะช่วยได้คับ
    ตามที่ท่านข้างบนว่าไว้คับ ถ้าไม่มีคงต้องแปลงเอามั้งคับ เช่นเอาถังไปกั้นห้องแปลงใส่ปั๊มติ๊ก
    แบบแช่ในถังอาการน่าจะหายคับ แต่กั้นห้องก้ออาจเกิดสนิมจากรอยเชื่อมได้นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้