สอบถามผู้รู้ครับ รถผม b14 ท้ายยาวเครื่องยนต์เดิม ga15 สตาร์ตเครื่องยากมากคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ป๋าแอ๊ด เอ็นโฟร์, 16 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้ครับ รถผม b14 ท้ายยาวเครื่องยนต์เดิม ga15 สตาร์ตเครื่องยากมากคับ อย่างน้อยต้อง 3 ครั้งถึงจะติด แก้ไขยังไงได้บ้างคับ ขอบคุณคับ

1. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    เท่าที่ผมเคยเจอ คือ แบตเตอรี่มีขี้เกือเกาะบนขั้ว เลยสตาร์ทยากครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ปั้มติ้ก กับ เรกูเรตท้ายราง

3. ถ้าติดแล้วมีควันดำออกปลายท่อสักพักนึง และดับเครื่องแล้วสตารฺทใหม่จะติดง่าย มีโอกาสที่ตัวเรกกูเลทเตอร์ ลองตรวจสอบโดยดีงสายแวคคัมเส้นเล็กที่เข้าตัวเร็กกูเลทเตอร์ออกมาดู หากมีน้ำมันซึมแฉะก็หาเปลี่ยนใหม่ หากไม่ใช่ลองตรวจสอบตามที่เพื่อนๆแนะนำครับ

4. ขอบคุนคึบ

5. หัวเทียนครับ

6. Yui Chulawan

Yui Chulawan Guest

0
    0
    0
    กรองเบนซินเป็นสนิม จากประสบการณ์ค่ะ แต่ไม่รู้จะเป็นเหมือนกันรึเปล่านะ ^^

7. JeiKun Lucino

JeiKun Lucino Guest

0
    0
    0
    ต้องเป็นSRผมว่าหาย...เผ่นๆๆๆ

8. Mrnormal Anucha

Mrnormal Anucha Guest

0
    0
    0
    เบื่อ SR หันมา QG ได้น่ะ....รับว่า....ฟินนนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้