อาการอะไรครับ เดินเบาไม่นิ่ง ใช่Knocking senserรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Madmail Sunnyza, 13 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    อาการอะไรครับ เดินเบาไม่นิ่ง ใช่Knocking senserรึเปล่าครับ

2. Breez Nakub

Breez Nakub Guest

0
    0
    0
    ผมเคยนอคเสีย เดินเบาได้ครับแค่วิ่งอืดๆ

3. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    อันนี้คือ แบบ เดินเบารอบดีดขึ้นดีดลงอย่างที่เห็น รถวิ่งอืด บางครั้งวิ่งมาดับกลางอากาศเลยก็มีครับ

4. กล่องพังป่าวครับดับกลางอย่างงี้เคยเปนมาแล้ว

5. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    ตอนที่ไปเช็ค เครื่องนี่มันบอกว่า knocking senser อ่ะครับ

6. ก็ต้องลองเปลี่ยนดูว่าใช่ป่าว

7. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    ครับ ว่าแต่มันตัวล่ะเท่าไหร่อ่ะครับ

8. อย่าลืมรายงานผลการซ่อมด้วยนะครับ เอาไว้เปนความรู้เพิ่มเติม

9. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    ช่วงนี้อยู่ในช่วง ทรัพย์จางครับ อาจจะยังไม่ได้ซ่อมง่ายๆครับ #เก็บตังอยู่ครับ

10. ของผมก้เปนคับ

11. น้ำแห้งแล้วเครื่องดับพอช่อมเสรจก็เปนแบบนี่คับ

12. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    เดี๋ยวผมจะเล่าท้าวความไปถึงเมื่อ3ปีก่อนนะครับ คือ ตอนแรกที่ผมซื้อมา เครื่องมันเป็นGa16 แต่ว่า ช่างมารับขี่ไปซ่อม เครื่องเลยน็อค จึงได้ยกเครื่องใหม่ แต่เขาเอาGA15ลงแทน คือตอนแรกๆ เกียร์1-2(ที่ไว้ใส่ขึ้นเขา)มันใส่ไม่ได้ ใช้มา2ปี ถึงใส่ได้ แล้วก็มีอาการดับถ้าคนอื่นมาสตารท์ก็ไม่ติด(ไม่ผมก็พ่อถึงจะสตารท์ติด) นับจากปีที่2มาเนี่ย เครื่องผมมีปัญหาเยอะมาก ทั้ง สายคันเร่งขาดใน(เปลี่ยนไปแล้ว) หัวเทียนเสื่อมสภาพ(เปลี่ยนไปแล้ว) กะโหลกเพลาจะหลุด(ยังไม่ได้ทำ) อาการที่ถ่ายคลิปมา(ยังไม่ได้ทำ) ยางหุ้มและแร็กพวงมาลัยพาวเวอร์จะหลุด (ยังไม่ได้ทำ) ต้องทำใจไปก่อนอ่ะครับ เพราะว่าเงินไม่พอซ่อม ที่ผมมาถามมาลงคลิปไว้ เพราะว่า เผื่อมีใครเคยเป็นเหมือนกัน แนะนำผมไว้ จะได้ไปแก้ถูกจุดครับ

13. Breez Nakub

Breez Nakub Guest

0
    0
    0
    ต้องถามก่อนครับว่าช่างเอาเครื่องอะไรมาใส่ให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้