อัพเดตรถกันหน่อยนะคับ สืบเนื่องจากที่พ่อได้ให้สมบัติมา 1ชิ้น accord 89 popup...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย บั๊บเบิ้ล บี, 16 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    อัพเดตรถกันหน่อยนะคับ สืบเนื่องจากที่พ่อได้ให้สมบัติมา 1ชิ้น accord 89 popup รหัสตัวถัง ca2 เครื่องเดิมตอนให้ผมมาเคื่อง B20a auto และด้วยความเสี้ยนส่วนตัวอยากขับรถให้สนุกและหาอะไหล่ง่ายกว่าเครื่องเดิมเพราะไปเชียงบางนามาเจอแค่สองเครื่องอนาคตไม่สดใสแน่ๆ จึงนำมาวางเครื่องใหม่เปนเครื่อง H22a autoเต็ด พรีรูด ตอนนี้ใกล้จบละ เริ่มด้วยการใช้คานเดิมนำมาขยับคานหน้า สร้างแท่นเครื่องใหม่4อัน แก้หนวดกุ้ง สร้างหม้อน้ำใหม่ เปลี่ยนเบรคหน้าเปนสองพอทตรงรุ่น เปลี่ยนเบรคหลังเปนดิสตรงรุ่น เปลี่ยนกระจกหลังเปนแบบปัดน้ำฝนหลัง ค่อยๆทำไปเรื่อยๆ ได้รับคำปรึกษาจากพี่น้องในการหาอะไหล่ เดี๋ยววายสายไฟเสร็จจะมาอัพเดตอีกเที่ยวนะคับ #ca2 #accord89 #อู่อาหน่อย

1. Got Smash

Got Smash Guest

0
    0
    0
    Popupหายากไหมครับเฉพาะไฟนะครับ. อยากได้พี่พิกัดบอกด้วยนะครับ

2. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    สุดยอดคับ รถเสร็จมามิตติ้งกันคับ รุ่นนี้หาคนใจรักที่จะแต่งยากมาก แนะนำเลยคับ ใจรักความแรง ช่วงล่างต้องรองรับได้นะคับ อย่างน้อยๆ โชคเดิมอัดใหม่ แต่ใช้ได้ไม่นานหรอก จากปสก. ต้องหาโช๊คซิ่งที่ลงตัว

สวยงามเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้