ขอถาม พี่ๆน้องที่ ชำนานการหน่อยครับ ผมอยากถามว่า เจ้า Honda ผมเห้นหลายคนบ่น...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ยุทธพงษ์ ชวาลา, 10 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถาม พี่ๆน้องที่ ชำนานการหน่อยครับ ผมอยากถามว่า เจ้า Honda ผมเห้นหลายคนบ่น เวลาพังปัญหาเยอะ งอแง จริงไหว แล้วอยากรู้ว่า มันซ่อมยากมากมั้ย ปล.ปัญหานี้จริงหรือป่าว

1. ผิดกฏลบได้ ลบได้เลย ครับ

2. Wittawat Ta Tah

Wittawat Ta Tah Guest

0
    0
    0
    อะไรพังล่ะครับ หาหมอไม่ถูกจุด หมอไม่เก่ง หมอขี้คุย ยี่ห้อไหนๆก็ไม่หายครับ

3. ป่าวๆ ผมแค่อยากถามว่ามันเรื่องมากมากไหว ผมอยากเล่น honda

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ว่ารถยี่ห้อไหนก็ซ่อมหนักน้อยตามอาการ ขึ้นอยู่กับการดูแลบำรุงรักษามีมากน้อยแค่ไหน อะไหล่หายากง่าย และราคาเป็นพื้นฐานทั่วๆไป ส่วนของ Honda ที่ใช้มาสองรุ่น CRV และ Civic ไดเมนชั่น ก็ถือว่าดูแลเหมือนรถทั่วๆไป แต่อะไหล่นอกหาค่อนข้างยาก ต้องพึ่งศูนย์ซะส่วนใหญ่ ราคาก็เลยจะสูงตามไปด้วย และปัญหาจุกจิกที่มีของ Honda ก็คงเป็นระบบไฟฟ้าที่มีมากกว่าชาวบ้านเค้าหน่อย เซ็นเซอร์เยอะ เปลี่ยนทีมีจุกหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้