หักพวงมาลัยสุดแล้วมีเสียง หอนๆ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย pikkoro, 14 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    หักพวงมาลัยสุดแล้วมีเสียง หอนๆอ่ะ คล้ายเสียงสายพานอ่ะแต่ถ้าหักไม่สุดไม่เป็นอ่ะใครรู้ช่วยทีคับต้องซ่อมอะไร ราคาเท่าไหร่คับ

2. TANNOBODY

TANNOBODY New Member Member

43
    0
    0
    ของผมก็เป็นเมื่อไม่นานนี้ครับ

ของผมยังหาสาเหตุไม่ได้เลยครับ

ใครมีความรู้หรือทราบวิธีแก้ ช่วยทีครับ

3. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    สาเหตุหลักเลยคือมันเป็นเรื่องปกติครับ ย้ำว่าปกติ ที่มันดังคือระบบ น้ำมันเพาเวอร์ที่ขาดตอนในขณะที่เราหักพวงมาลัยเพราะ สายเพาเวอร์ถูกหักกลาง งอ ขณะ หักเลี้ยวครับ ฉนั้นรถบางรุ่นถึงไม่ยอมให้เลี้ยวสุดๆเพราะกลัวปัยหานี้ครับ ทางแก้ไขง่ายๆคือ อย่าเลี้ยวสุดๆครับ และผลพวกต่อมาจากการหักสุดๆคือ ยางหุ้มเพลา ลาโลกตามไปแน่นอนครับ

4. TANNOBODY

TANNOBODY New Member Member

43
    0
    0
    เราสามารถเปลี่ยนอะไรได้ไหมอะครับ

เพราะว่าหักไม่หมด แต่จะสุดก็เป็นครับ

กลัวว่าปล่อยไว้แล้วจะเสียยางหุ้มเพลาไปครับ

5. sompoat

sompoat New Member Member

1
    0
    0
    ลองดูว่ายางกันฝุ่นขาดหรือเปล่า ผมเคยเจอ ถ้าขาด ไปเปลี่ยนวะ อัดจารบีใหม่

6. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ลองเช็คว่าสายพานตึงไปหรือหย่อนไปด้วยนะครับ แต่ก็หมั่นตรวจสอบน้ำมัน พาวเวอร์ด้วย

7. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    บางทีอาจเกิดจาก การที่สายเพาเวอร์ หัก งอ หรือว่า เกิดรอยรั่ว ซึมตามบริเวณข้อต่อ ทำให้น้ำมันเพาเวอร์ ลดลง ขาด ไม่ควรปล่อยทิ้งไว้นานนะครับ อาจจะทำให้ปั้มเพาเวอร์ไหม้ได้ครับ ผมเป็นมาแล้ว บอกต่อกันครับ

8. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ไปเลี้ยวหลังวัดตอนดึกๆดื่นๆหรือป่าวคับ ....อิอิ ล้อเล่นน้าค้าบ เรื่องที่ว่ามา ก็หนีไม่พ้นเรื่องเกี่ยวกับ ปั้มเพาเวอร์น่านแหล่ะค้าบ เค้าไม่ให้หักสุดบ่อยๆน่ะค้าบอายุการใช้งานจะสั้นเร็วน่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้