ปั้ม AC เจ๊งครับจะใช้ปั้มติ๊กไฟฟ้าแทน

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Jack KE70, 5 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jack KE70

Jack KE70 New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ทราบว่าใช้ปั้มติ๊กไฟฟ้าแบบในรูปได้รึป่าวครับ เพราะตอนนี้รถใช้แก๊ส ปั้ม AC ไม่ได้ใช้แล้ว แต่พอจะมาใช้อีกทีก็รั่วซะแล้ว ปัจจุบันใช้ปั้มติ๊กไฟฟ้าอีกแบบนึงอยู่ครับ แต่เคยใช้ๆ ไปแล้วดับกลางอากาศ ถอดออกมาดูหน้าคอนแทคดำปี๋เลยครับ

2. Jack KE70

4
    0
    0
    นี่แหละครับ ตัวแสบ

3. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    ใช้กับเครื่องคาร์บูไม่ได้ครับ มันปั้มติ๊กที่ใช้กับเครื่องหัวฉีดเท่านั้นครับ:)

4. Jack KE70

4
    0
    0
    มีตัวไหนที่ดีกว่านี้ไม๊ครับ เสียวดับกลางอากาศจริงๆ

5. DriftKing

DriftKing New Member Member

12
    0
    1
    ไม่มีครับ ผมก็ใช้ปั้มไฟฟ้าแบบนี้แหละคับ ซื้อมาจากร้านบางไผ่อะไหล่ ราคา 600-. เอง

6. chanchao

chanchao New Member Member

25
    0
    0
    ใช้ติ๊กไฟฟ้าเหมือนกัน

ใช้มานานแล้วไม่มีปัยหานะ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. kanakorn

kanakorn New Member Member

15
    0
    0
    ปั๊มเอซี ของเทียบๆ ก็ลุกละ 600-800 นะครับ หรือจะเอาแท้ๆแบบติดเครื่องมา ก็ประมาณ 1400 เองมั๊ง อย่าไปใช้เลยปั๊มติ๊ก ต้องเดินไฟ ไม่ทนโซฮอลล์ด้วย

8. tonspeed

tonspeed New Member Member

15
    0
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ปั้มติ๊ก ปั้มAC ถอดเก็บไว้ ตอนปายติดแก๊ส นานละ ของผมเปลียน ปั้มติกมา2-3รอบได้คับ ต้องของใหม่ออกร้านเลยครับดีสุด ถ้าจำมะผิดปั้มติ๊กที่ใช้อยู่ของ MITSUBISHI ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้