ไฟหน้าไม่สว่าง

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย REDHOTCHILI PEPPER, 16 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHOTCHILI PEPPER

REDHOTCHILI PEPPER New Member Member

21
    0
    0
    ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างเลยอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องไปทำที่ไหน

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    เรื่องปกติอ่ะครับเป็นกันทุกคันรถรุ่นนี้
    ก้อใส่ xenon 5000
    ไม่ก้อเปลี่ยนโคมเป็กเมกา 2200 วรจักรคับ

3. cefjbo

cefjbo Member Member

0
    0
    16
    ตามนั้นครับ

4. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ไม่สว่างเหมือนกัน กำลังคิดอยู่เปลี่ยนโคม กับใส่xenon อันไหนจะสว่างกว่าเมื่อเทียบราคากัน

5. Redcefiro

Redcefiro Guest

0
    0
    0
    ทำเอง ง่าย เร็ว ถูก
    1 ถอดโคมออกจากตัวรถ โดยถอดน็อตประมาณ 4-5 ตัว
    2 ถอดหลอดไฟออกให้หมด แยกไว้
    3 เอาทรายละเอียดใส่ในโคม ประมาณ 1 กำมือ แล้วใส่แชมพูเข้าไป กรอกน้ำ เข้าไป เขย่าประมาณ 1 นาที
    4 ล้างออก ตากให้แห้ง
    5 ถ้าขี้เกียจรอจนแห้งสนิท พอมันเริ่มหมาดๆ ประกอบเข้าที่เดิม เอารถไปวิ่งเล่น เปิดไฟใหมด แต่ต้องเผยอเบ้ายางหลังโคมไฟด้วย เพื่อระบายไอน้ำได้เร็วขึ้น
    แค่นี้ก็ใสปิ๊งแล้ว ทำมาหลายคันแล้ว ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง ทั้งสองช้าง
    ถ้าไม่อยากทำเอง เอารถไปให้ร้านแอร์ทำให้ก็ได้ ทำตามนี้ไม่น่าเกิน 150 บาท

อย่าลืมส่งข่าวมานะ

6. PAE ZAA

PAE ZAA New Member Member

3
    0
    0
    เวลาล้างทรายที่กรอกเข้าไปทีแรกมันออกไม่หมดจะทำไงครับ

7. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ลองเอาโคมไปล้างปะมาน300 บาท แล้วเดินรีเลย์ช่วยคับ รับรองสว่างแน่ๆ
    แล้วไอ้โคมเมกาเนี่ย เหนพูดกันจังเลยว่าสว่าง ผมเคยบ้าไปตามกระแสซื้อมาใส่เหมือนกัน ปั่นราคาจนจะหมื่น ใส่แล้ว เหี้ยกว่าเดิมอีกคับ เปลี่ยนกลับโปรเจคเตอร์โลด

ผมเองก้อไม่เข้าใจเหมือนหันว่าทำไมคนอื่นเค้าบอกว่าสว่าง
    อันนี้มาจากประสปการณ์ตรงส่วนตัวนะ ไม่ได้อ่านๆๆจากเว็บแล้วมาตอบ หากขัดใจท่านใด ขออภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้