+*+ เมื่อนายจู๋ ขอขึ้นเงินเดือน +*+

การสนทนาใน 'TOMARU' เริ่มโดย Berg_Tomaru, 4 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    นายจู๋ ขอขึ้นเงินเดือน
    เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล
    กระผม นายจู๋มีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่อไปนี้
    1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
    3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤกษ์
    5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!
    6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่มีอากาศถ่ายเท
    7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ
    จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
    นายจู๋ กาเจี้ยว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล
    เนื่องจะคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่าคุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง
    เนื่องจากขาดคุณสมบัติ เป็นพนักงานที่ดีหลายประการ
    ดังที่ได้แจ้งหลายละเอียดดังนี้
    1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
    2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
    3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
    4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
    5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
    6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอกให้ทำงาน
    7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
    8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
    9. หลายครั้งคุณไม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้
    >>จึงเรียนมาเพื่อทราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้