ใครรู้บ้างแอร์รถผมเป็นอะไร พอจอดก็ไม่เย็นเลย ช่างบอกว่าพัดลมเสีย ผมเลยเปลี่ยแต่ก็ไม่หาย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Artit Sompan, 11 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Artit Sompan

Artit Sompan Guest

0
    0
    0
    ใครรู้บ้างแอร์รถผมเป็นอะไร พอจอดก็ไม่เย็นเลย ช่างบอกว่าพัดลมเสีย ผมเลยเปลี่ยแต่ก็ไม่หาย

2. คอมแอร์ครับ

3. Phech Chaichum

Phech Chaichum Guest

0
    0
    0
    คอมแอร์ไม่มีแรงอัด...พอรถจอดอยู่ ทำให้พัดลมระบายความร้อนที่คอยล์ร้อนไม่ทัน ทำให้ของแหลวในระบบเป็นวุ่นเหนียว อุดตันในระบบ มันเลยร้อน แต่เมื่อรถวิ่ง แรงลมประทะทำให้ช่วยระบาย ความร้อนได้ดี จีงเย็น แนะนำให้เปลี่ยนคอมใหม่ เชียงกง เปลี่ยน แล้วอาจไม่จบ แนะนำซื้อคอมใหม่จาก Patara แอร์รถยนต์ ของ Denso แท้ แค่ 7 พันกว่าบาท บวก ค่าแวคคั่ม น้ำมันใหม่ นำ้ยาแอร์ ไม่น่าเกิน หมื่นสาม... เบิกศูนย์ หลายหมื่น...ครับ

4. Artit Sompan

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ...ที่ช่วยแนะนำ

5. Artit Sompan

0
    0
    0
    หายแล้วครับทุกคน...ใบพัดเสีย

6. Artit Sompan

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้