รบกวนถามหน่อยครับ เกี่ยวกับการตีตู้ซับ คับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย dung064, 13 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dung064

dung064 New Member Member

8
    0
    0
    คือว่าผมได้ ซับ 8 " ของ Boswick Bos- 3582L ของพี่ชายมา1 คู่ กะลังหาทางจะเอาไปติดตั้ง คับเลยอยากรู้ว่า ถ้าจะเอาไปตีตู้ ใส่ด้านข้างของกระโปรงหลัง2 ข้าง อ่ะ มันจะได้ไหม แล้วราคาประมาณเท่าใหร่ คับ
    แล้วรู้ไหม อ่ะว่า ลำโพง มันดีไหม ฮิอิ ... แบบว่าคุ้มไหมที่เอาไปตีตู้

อ้อ.. ของเดิมมี
    - สามทาง 6*9 ของ Prism รุ่นไรไม่รุ้
    - Amp 800 W

ขอบคุณคับ

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    มันจะคร่อมกับของเดิม นะครับ

3. sit_cameo

sit_cameo New Member Member

11
    0
    0
    ผมจะขาย bm boshmann 10" voice คู่ พร้อมตู้ทรานสมิสชั่น 4500 ครับ ดู+ลองฟังได้แถวรามอินทราครับ ตึบกว่าBoswickแน่นอน
    สิทธิ์ 06 7888052

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไอตีตู้ด้านข้างมันก็ตีได้คับ แต่ราคานี่ผมไม่ทราบเลยคับเพราะว่ายังไม่เคยลองแบบนี้ ส่วนถ้าถามว่าลำโพงมันคุ้มมั้ย ผมว่าได้มาถ้าจะใช้ยังไงก้ต้องตีคับ เพราะว่าถ้าไม่ตี ก็มีอีกวิธีคือเอาไปแขวน แล้วอาจจะทำให้เสียรถไปคับ เพราะว่าอาจจะต้องเจาะรูอ่ะคับ ดังนั้นตีดีกว่าคับ ส่วนของเดิมก็เอา 6*9 มาตัดความถี่เสียงเบสลงคับ เพราะว่าเราใช้เบสจะซับอยู่แล้ว แค่นี้ก็น่าจะอยู่คับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้