ขอบคุณครับที่รับเข้ากลุ่ม ฝากถามนิดนะครับ ฮอนด้า แอคคอร์ดปี 88 ของผม เพิ่งได้มา เกียร์...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Grit Kak Verachockaudom, 22 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณครับที่รับเข้ากลุ่ม ฝากถามนิดนะครับ ฮอนด้า แอคคอร์ดปี 88 ของผม เพิ่งได้มา เกียร์ 5 จะเข้ายากนิดนึง ต้องเข้าชิดเข่าจริงๆ แล้วจังหวะ ความเร็วได้ เกิดจากอะไรครับ เกียร์อื่นปกติ เกียร์ธรรมดานะครับ ส่วนเบรคจมไปหน่อย ต้องเหยียบลึก แต่เบรคได้อยู่

1. เช็คน้ำมันเกียร์หรือเปลี่ยนถ่ายใหม่ไปเลยครับ เกียร์ธรรมดา น้ำมันเกียร์ขาด เกียร์ 5 จะมีปัญหา

2. ขอบคุณมากครับ

ใครหารุ่นนี้อยู่ ราคาถูกๆ ทักใน inbox ได้นะครับ จะส่งรูปกับรายละเอียดให้ดู ไม่ใช่พ่อค้านะครับ แต่คันมันใหญ่ไม่ชินมือ ปกติขับออร์โต้เป็นหลัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้