สอบถามครับรถผมเวลาเปิดไฟหน้าแล้วเหยียบเบรคไฟเบรคจะดับข้างนึงแต่ไฟหลี่ติดปกติเปลี่ยนหลอด...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Teerapong Pakchong, 26 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับรถผมเวลาเปิดไฟหน้าแล้วเหยียบเบรคไฟเบรคจะดับข้างนึงแต่ไฟหลี่ติดปกติเปลี่ยนหลอดแล้วไม่หายมีไฟโชว์หน้าปัดตลอดเป็นไรครับขอบคุณครับ

1. ขั้วหลอดคงชำรุดแล้วครับ

คือสายกราวน์ขาดครับ เวลาเปิดไฟหน้า ไส้ไฟหรี่วัตต์น้อยกว่าจะสว่างเพราะไฟฟ้าไหลผ่านไส้ไฟเบรคไปลงกราวน์อีกข้างแต่พอเหยียบเบรค สายจะเป็น + ทั้งคู่ไม่มีกราวน์ไฟถึงดับข้างนึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้