รบกวนถามหน่อยนะครับ คืออยากทราบว่า พัดลมหม้อน้ำจะหมุนตลอดหรือตัดเป็นบางช่วงอ่ะครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Artit Sompan, 15 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Artit Sompan

Artit Sompan Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยนะครับ คืออยากทราบว่า พัดลมหม้อน้ำจะหมุนตลอดหรือตัดเป็นบางช่วงอ่ะครับ พอดีไม่มีความรู้เลย เพิ่งจะลองเล่นดูครับ

2. Manoch Khampha

Manoch Khampha Guest

0
    0
    0
    หมุนเป็นช่วงๆครับ เมื่อเทอร์โมสวิชสั่งงานเข็มความร้อนเกินครึ่งเล็กน้อยจะเริ่มหมุน สักพักก็จะหยุดหมุน ปกติตอนขับมันจะไม่หมุนเพราะมีลมปะทะหน้ารถอยู่แล้ว จะหมุนตินจอดไฟแดง หรือรถติดแล้วค่อยๆคลานไป ถ้าหมุนตลอดแสดงว่าต่อตรงไว้

3. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    ถ้าอยากรู้ว่าพัดลมเสื่อมหรือล้า ให้เช็คโดยการจับเวลา เมื่อพัดลมหมุนเริ่มจับจนพัดลมหยุด จะใช้เวลา 45-55 วินาที ถ้าเร็วกว่านี้เริ่มไม่ไหวนะ อิอิ

4. Tora Kan

Tora Kan Guest

0
    0
    0
    ถ้ากลัวพัดลมเจ๊งกลางทางซื้อสำรองติดท้ายรถไว้อีกตัว เปลี่ยนเองไม่ยากแปปเดียว

5. Artit Sompan

0
    0
    0
    อ่อ...ครับ ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ที่ช่วยให้ความรู้ ขอบคุณครับ

6. Artit Sompan

0
    0
    0
    เกจ์ความร้อนปรกติจะอยู่แค่ระดับใหนครับ

7. Alife Type R

Alife Type R Guest

0
    0
    0
    ตำ่กว่ากลางๆนิดๆคับ

8. Artit Sompan

0
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้