คัยรู้เรื่อง เบรกมือ บ้างครับ ขอความรู้หน่อย

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย TAK_RAYONG, 13 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAK_RAYONG

TAK_RAYONG New Member Member

20
    1
    0
    คือว่า รถผม เป็น รถกระบะ Toyota MightyX ปี 95 ครับ
    จะใส่เบรกมือแบบรถเก๋งอ่ะครับ แบบที่อยู่ข้างๆตัวอ่ะ
    ผมจะแปลง
    แล้วจะซื้อตัวเบรคมือ ของยี่ห้อ อะไร รุ่นอะไร
    มาใส่ได้มั่งครับ
    แล้วราคาประมาณเท่าไร
    ซื้อได้ที่ไหนครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า ก๊าบบบบบบบ....

จะเอาไป Drift บ้าง

2. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    อืม.......ตอบยากครับ เบรคมือแบบเก๋งใส่รถกระบะ

เห็นใช้ชื่อ Tak_Rayong ถ้าอยู่ที่ระยอง ลองถามไปที่ ร้านไพศาลยอดยางซิครับ
    เจ้าของร้านเค้าเล่นดริฟท์อยู่

3. TAK_RAYONG

20
    1
    0
    ครับ พี่ สุ กะ เฮีย ง้วน อ่ะ เหรอ
    แก เพิ่ง จัด Gymkhana ล่า สุด ไปนี่เอง พย.48 อ่ะ
    ใกล้จะจัดอีกแล้ว
    ลง เทส มาสนามที่แล้ว ติดใจ
    อยากได้เบรคมือเลย
    ที่ 3 รุ่น ปิคอัพ เหอ ๆ ถ้ามือ เบรคมือให้ดึงน่าจะดีกว่านี้อ่ะพี่

มีคัยรู้อีกมั๊ย......
    เด๋ยว ต้องแวะไปถาม

ขอบคุณ งับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2006
  4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    พยายามเข้านะคับบ เอาใจช่วย

แต่เคยเห็นมีคนนึงขับกระบะเบรคมือติดรถยังดึงได้สุดยอดเลย ที่สนาม ท อ อ่ะ

5. TAK_RAYONG

20
    1
    0

มันทำได้อ่ะพี่ แต่ไม่ถนัด เวลาขับจริงอ่ะ

มีท่านใดทราบอีกมั๊ย คร๊าบบบบบบบบบ

6. AK ReGenT

AK ReGenT New Member Member

69
    3
    0
    รุ่นไหนก็ได้ครับ เพราะมันใช้พื้นฐานเดียวกาน แค่เจาะพื้นเอาสลิงมาติดกับเบรคมือใหม่เท่านั้นเอง ตามอู่ทำได้อยู่แล้ว

7. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    บางคันที่ถามมาเขาก็ไม่ได้ใช้เบรคมืออะคับ เขาใช้กระแทกครัชเพื่อให้ล้อฟรีแล้วมันจะหมุนอะคับ

8. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    ลองเข้าไปถามพี่ตู่ที่บอร์ด KIG-KOG สิครับพี่แกใช้ขับยิมอยู่ เป็นเบรกมือแปลงมาแล้ว เวลาพอๆกับรถเก๋งเลยคับโดยเฉพาะโดนัทนี่งามสุดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้