รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าผมจะวางเครื่องb18c auto ลงในบอดี้ coupe จะต้องแปลงอะไรบ้างครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Teety Keadtikorn, 11 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teety Keadtikorn

Teety Keadtikorn Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าผมจะวางเครื่องb18c auto ลงในบอดี้ coupe จะต้องแปลงอะไรบ้างครับ และเพลายกใส่ได้เลยไหมครับ อยากทราบครับพอดีd16y8เครื่องติดรถมามันพังครับ

2. เครื่องเดิมอะไรพังอะตี้

3. Teety Keadtikorn

0
    0
    0
    โดนยำเละครับ ชุดสายไฟเครื่องก็ขาด เลยกำลังหาเครื่องวางใหม่อยุ่ครับพี่

4. เครื่องdของตี้เกียร์อะไร

5. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    เท่าที่จำได้คร่าวๆนะครับ ของผม b18cr วางใน ek หูหิ้วเครื่องต้องสับกะของ b16 แบคเกตหลังใช้ของ ek9 อย่างอื่นมะรู้แล้วว

6. Teety Keadtikorn

0
    0
    0
    ขอบคุณครับแล้วเพลานี่เอาของที่ติดเครื่องใส่ได้ไหมครับ

7. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นเพลาสำหรับดุม 4 รูใส่ได้เลยคับ

8. Teety Keadtikorn

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

9. เครื่องตัวนี้ฝาดำอยู่ใน DC2 ไม่ใช่ EK9 เปลี่ยนยางแท่นเครื่องตัวหิ้วเกียร์,ข้างสายพานราวลิ้น,แบ็คเก็ตหลังเครื่อง,เพลาต้องเอามาด้วยเครื่องแคมเดี่ยวกับแคมคู่เพลาคนละแบบ

10. สรุป..ซื้อเครื่องให้ร้านจัดอุปกรณ์ที่บอกให้ครบ..ยางแท่นเครื่องทุกตัว,เพลาขับซ้าย,ขวา..ไม่อย่างนั้นหาของเหนื่อยแล้วไม่จบ

แนะนำหา B16A AUTO ที่อยู่ในบอดี้ EK ยุ่นจะตรงรุ่นกว่าเครื่องปีใหม่กว่าไม่ต้องแก้ไขแท่นเครื่องดูที่เลขเครื่องเป็นหลักของ EK เลขเครื่อง 59xxxx ขึ้นไป..ถ้า B16A ที่อยู่ในบอดี้ EG 3-4D เลขเครื่องจะขึ้นต้นด้วย 54xxxx,57xxxx

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้