COLTของพ่อ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย raweeeee, 3 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. raweeeee

raweeeee New Member Member

2
    0
    0
    รถยนต์คันแรกในชีวิตผมเลยครับ
    พ่อให้มาครับ
    ไม่รู้จะแต่งยังไงเลยครับ
    วานพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ทั้งภายนอกภายในเลย
    สามารถวางเครื่องอะไรได้บ้างราคาประมาณเท่าไร
    มีอู่ไหนรับทำบ้างครับ
    ตอนนี้ภายในเน่ามากเลย
    ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ
    ขอลงรูปแทนนะครับ

2. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    เครื่องอ่ะ เล่นได้หลายตัวเลยครับ
    อยู่ที่ความต้องการจะเอาแรงซักแค่ไหน วางงบไว้เท่าไหร่ :)
    แต่แรงมาก ก้อต้องทำหลายๆตามเยอะด้วยนะ :p

ภายในร้านหุ้มหาได้ไม่ยากครับ
    จะเอาหนังเกรดไหน
    เย็บหรูมาก หรูน้อย แล้วแต่งบครับ :D

ร้านที่จะจัดการให้ มีเพียบเลยครับ

มีคนช่วยตอบแน่ๆ

รอซักพักนะ :D

3. raweeeee

raweeeee New Member Member

2
    0
    0
    ครับผม:)
    รออยู่ครับพี่

4. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    อยู่ออสเตรเลียหรือครับ เห็นเป็นทะเบียน NSW แบ็คกราวน์ก็ไม่ค่อยเหมือนเมืองไทยเท่าไหร่

ทำรถเก่าที่ออสเตรเลียเนี่ย อะไหล่หายากนะครับ เซียงกงเขาไม่หลากหลายเหมือนบ้านเราเท่าไหร่ เพราะราคารถใหม่เขาก็ไม่ได้แพงอะไรเท่าไหร่ ที่วางเครื่องหน่ะ พอมีครับ แต่อะไหล่พวกตัวถังหรือภายในนี่ไม่แน่ใจครับ
    ปล. ถ้าอยู่ออสเตรเลียนะครับ

แต่ถ้าอยู่เมืองไทย.......รอไอ้คุณพี่จอห์นเข้ามาตอบดีกว่าครับ .........ขานั้นรู้จริง......

5. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    ... ช่วยเป็นกำลังใจอีกแรงครับ :cool:

6. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    พี่โต อ่านประโยคสุดท้ายของเจ้าของกระทู้สิคับพี่ :D
    เด๋วบ๊าดดด เหนี่ยวววว เยยยยยยยยยยยยย :D

7. Marky

1,819
    12
    0
    :cool: ... ไอ้โต งานเข้า ...อิอิ

8. LBGT

3,305
    20
    0

555555

เขาบอกว่าเป็นรูปแทน :D

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    1. ภายนอก อะไหล่หายากมากครับ เพราะตัวนี้เป็นรถนำเข้า ส่วนมากในบ้านเราไม่ค่อยมีคนสั่งเข้ามาขาย
    2. ภายใน ถ้าโครงต่าง ๆ ยังอยู่ ทำใหม่ทั้งคันสบาย ๆ ครับ ราคาเริ่มต้นที่ 8000-20000 แล้วแต่ร้าน
    3. เครื่องมิตซู อะไหล่มีขายเยอะ ถ้าเป็นตระกูลคาร์บูทั้งหลาย มีขายหมดครับ เพราะโชคดีที่กล่องไม้ขีดขายดี เลยมีอะไหล่เครื่องเยอะ
    4. หากจะวางเครื่องใหม่ เลือกเครื่องแตน ๆ ที่สามารถใช้ได้นาน ๆ เช่น 4G15 4G93 เป็นต้น ราคาเครื่องรวมค่าวางไม่เกินสามหมื่นห้าครับ

10. Marky

1,819
    12
    0
    :cool: ...ไอ้จ้อน มาแว้ว!!!

11. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ

รุ่นพี่รถบีอีกนะเนี๊ยะ..

12. LBGT

3,305
    20
    0

เออ....555555

แต่กูว่า รุ่นปู่-->ทวดเลยอ่ะ

เจ้าของกระทู้อย่าคิดมากนะครับ :)

รถผม ก้อโคตรเก่าเลย ;)

13. C a r r e r a

C a r r e r a New Member Member

128
    1
    0
    That's why we're good old car kub...

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไอ้คุณโตเอ้ย ไม่ได้อ่านเล้ย เกือบโดนไอ้เต๋าเหนี่ยวแล้ว ฮ่าๆๆๆ

Colt ตัวนี้ เคยมีคนทำมาแข่งด้วยนะครับ
    เครื่องก็ต้องเลือกเอา ว่าจะเอาแบบไหน แนะนำไม่เกิน1800 จะขับสนุก และช่วงล่างไม่รับภาระมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้