อยากเรื่องเฟรมในประเทศครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tonkla001, 2 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonkla001

tonkla001 New Member Member

3
    0
    0
    เพิ่งมาเล่น คาร์ท น่ะครับ งบยังน้อยแต่อยากมีรถเป็นของตัวเองครับ ไม่อยากไปเช่าขับ
    อยากจริงจังในด้านนี้น่ะ มีโครงการจะเปิดสนามครับ แต่ยังหาทำเลอยู่น่าจะเป็นจังหวัดแถวอีสานครับ
    อยากรู้เรื่องเฟรม หรือรถทั้งคันครับ
    1. รถที่เช่าตามสนามกับรถที่ใช้ส่วนตัวมีเฟรมหลักเหมือนหรือต่างกันครับ
    2. ในเมืองไทยมีที่ไหนผลิตบ้างครับ
    3. ราคาประมาณเท่าไรครับ ว่าจะเริ่มต้นที่ประมาณ 5 คันน่ะครับ
    4. ถ้าทำสนามเล็ก ๆ พื้นที่ 50 * 50 ตารางเมตร พอไหมครับ
    5. งบในการทำสนามอยู่ประมาณเท่าไรครับ
    ถือว่าช่วยส่งเสริมวงการคาร์ทเมืองไทยนะครับ

2. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    1.เหมือนกัน ต่างกันที่เงินลงทุนคับ ว่าจะใช้เฟรมดี ๆ มาให้เช่าเล่นหรือเฟรมมือสอง
    2.อู่วิกรม สุขุมวิท 15
    3.มือ 2 เริ่มที่ 10000 แล้วแต่สภาพ บางสนามเก่าหน่อยก็คงถูกคับ
    4.ผมว่ามันเล็กไปคับ
    5.ส่วนมากที่ผมเห็นก็ว่ากันที่หลัก ล้านคับ มันก็ขึ้นอยู่กับลักษณะของสนาม ไหนจะค่าออกแบบสนาม ค่าทำถนน จิปาทะคับ (ทุกคำตอบผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยคับ)

3. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    1.เหมือนกัน ต่างกันที่เงินลงทุนคับ ว่าจะใช้เฟรมดี ๆ มาให้เช่าเล่นหรือเฟรมมือสอง
    2.อู่วิกรม สุขุมวิท 15
    3.มือ 2 เริ่มที่ 10000 แล้วแต่สภาพ บางสนามเก่าหน่อยก็คงถูกคับ
    4.ผมว่ามันเล็กไปคับ
    5.ส่วนมากที่ผมเห็นก็ว่ากันที่หลัก ล้านคับ มันก็ขึ้นอยู่กับลักษณะของสนาม ไหนจะค่าออกแบบสนาม ค่าทำถนน จิปาทะคับ (ทุกคำตอบผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยคับ)

4. tonkla001

tonkla001 New Member Member

3
    0
    0
    อู่วิกรมนี่ยังผลิตอยู่หรือครับ นึกว่าเลิกทำไปแล้วซะอีก

5. pikbirel

pikbirel New Member Member

30
    0
    0
    [มีปัญหาปรึกษาได้COLOR="Red"][/COLOR]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้