สูตรเพิ่มความแรงด้วย(ท่อน้ำทิ้ง)(ทำใหม่แล้ว)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย wewit, 1 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ตามรูปเลยครับ มันอาจจะดูน่าเกลียดไปหน่อย แต่แรงขึ้นจริงๆนะ ผมไปซื้อท่อน้ำทิ้งมาครับ 55.-บาท แล้วเอามาดัดตามรูป นำเอาลมเย็นจากหน้าเครื่องเข้าไปที่ช่องดูดอากาศบริเวณแบตรี่ ทีนี้เราก็จะได้อากาศเย็นที่ผ่านกรองอากาศเดิมๆแล้ว มันทำให้รถเราวิ่งขึ้นจริงๆนะ+กับสายกราน์และกล่องไฟของPivot ชุดละ1800.- มันทำให้รอบเครื่องมาเร็วขึ้น ไม่ต้องรอรอบ แรงขึ้นด้วย Vtecเปิดดี เกียร์Auto นุ่มขึ้น ลากรอบได้ยาวขึ้น สรุปว่าดีครับ จบข่าว..วิทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2007
  2. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    แล้วมันไม่ละลายหรือ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    พี่วิท สนจายชุดกราว วายอะ ไปติดที่ไหน

4. wewit

201
    0
    0
    ไม่ละลายนะ มันไม่มีอะไรไปโดนเหล็กเลยครับ แต่ผมว่าจะถอดทิ้งแล้วละ อายช่างเขา เดี๋ยวหากรองเปลือยใส่ดีกว่า ส่วนสายกราน์ครับน้องภูมิ สายกราน์6สายพร้อมติดตั้ง 600.-บาทครับ กล่องPivot เพิ่มไฟ 1200.-ครับ อยู่แถวนนทบุรีแถวแยกแคลายครับ

5. wewit

201
    0
    0
    ขอใหม่ครับ

ขอใหม่ครับ ทำมาใหม่แล้วครับ ทีนี้เสียงเครื่องดังสนั่นไปเลยเวลาเร่ง ok ไหมครับ ดีกว่าท่อน้ำที้งนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2007
  6. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    กรองสวยครับวิท เปลี่ยนสายหัวเทียนแล้ว รู้สึกแตกต่างมั่งหรือป่าวครับ ดูขลังดีอ่ะ

เรื่อง กราวด์ กับ volt stabฯ นี่ผมเชียร์ให้ติดนะครับ ติดแล้วผมว่ามันรู้สึกได้นะ ยิ่งรถอายุฉกรรจ์แบบพวกเรานี่ มันจะดูกระชุ่มกระชวยขึ้นนะครับ บางคันรอบจะนิ่งขึ้น บางคันก็รู้สึกมันว่าแรงขึ้น รถผมติดแล้วผมว่าเห็นผลอ่ะ ราคาก็ ok ด้วย :D

7. wewit

201
    0
    0
    แน่นอนครับการเปลี่ยนสายหัวเทียนมันต้องดีขึ้น เพราะมันทำให้หัวเทียนจ่ายไฟได้มากขึ้นทำให้การจุดระเบิดดีขึ้น 1400.- ครับ 9.9 mm. เฮอริเคน ส่วนกรองเปลือย เร่งขึ้นนิดหน่อย แต่เวลาเร่งเสียงมันจะดัง ถ้าคนชอบเสียงดูดอากาศดังๆก็ ok ครับ กรองเปลือย 800.- +ค่าติดตั้งเดินท่อด้านใน(ข้อต่อ) 200.- รวม 1000.- บาท ครับ ร้าน เม้ง เฮดเดอร์ พระราม2 ครับ

8. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    พี่วิททททททททททท แล้วที่เม้ง เฮดเดอร์มันมีขาย สายกราววายด้วยป่าวอะ จาด้ายไปทำทีเดียว แล้วมันช่วยปะหยัดน้ำมันขึ้นป่าวอะพี่ แล้วถ้าใส่เครื่องh23มันจาเห็นผลป่าวอะคับ

9. wewit

201
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่ามีขายเปล่า แต่สายหัวเทียนมีนะ แต่เรื่องสายกราน์ ไปซื้อมาก็ได้ ตามร้านประดับยนต์แล้วไปให้เม้ง เฮดเดอร์ ก็นะจะติดได้ แต่ควรจะซื้อกล่องไฟของ Pivot มาด้วยนะ 1200.- มันถึงจะเห็นผล ผลคือแรงขึ้นเวลาอัด ลากรอบยาวขึ้น เครื่องนึ่งขึ้น ประหยัดน้ำมันแบบรู้สึกได้ ลองดูนะครับหรือตามนี้ก็ได้ของไทยทำ เซฟหน่อย http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=1220

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้