ขอความกรุณาพี่ๆผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย J@ckT@iKps, 1 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. J@ckT@iKps

J@ckT@iKps New Member Member

14
    0
    0
    สวัสดีครับผมชื่อแจ็คครับ คือพี่ที่ทำงานผมเขาขายรถต่อเป็นโยต้าหน้าแหลมครับ แต่รถเนี่ยจอดอยู่นานแล้ว ทำให้อุปกรณ์ต่างๆเสื่อมสภาพหลายรายการจึงอยากถามพี่ๆผู้รู้ช่วยแนะนำวีธีซ่อม ร้านซ่อม ร้านอะไหล่ ด้วยครับ
    1.กุญแจด้านท้ายรถ ไม่สามารถเปิดจากข้างในได้และชุดกุญแจหายหมด จะซ่อมและหาซื้อได้ที่ไหน
    2.ซีลยางขอบกระจกมันเปื่อยหมดขาดหมด สามารถใช้ของรุ่นไหนได้บาง หาซื้อที่ไหนได้บ้าง ซื้อมาทำเองได้ไหม

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    กุญแจประตูทั้งหมด ซื้อชุดใหม่ใส่ได้เลยคับ ที่ร้านซ่อมประตูเค้าทำได้อ่ะคับ

ส่วน.....ยางขอบกระจกต้องเบิกศูนย์คับ แต่.....ถ้ายางขอบประตู ก้อ....คลองถมก้อมีตรงรุ่น หรือ...ร้านทำประตูนั่นแหละคับ

3. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ขอบยางประตุร้านชื่อnkหรืออะไรkkนี่แหละแถวลาดหย้ามีร้านเดียวตั้งแต่ไฟแดงคลองสานอยู่ซ้ายมือที่จะมุ่งหน้าไปวงเวียนใหญ่ร้านนี้ถูก บอกยี่ห้อรถได้เลยครับเค้าหยิบมาให้เลย

4. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ข้อ 1และ2 ลองไปถามร้านทำประตูตรงคอสะพานแรกเยื้องคาร์ฟูอ่อนนุชดูครับ จำชื่อร้านไม่ได้ละ
    แต่งานเนียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้