แจ้งเตือน เพราะช่วงนี้ฝนตกบ่อย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย greatnotgood, 2 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    พอดีวันก่อนเปิดประโปรงหลัง (ปกติผมไม่ค่อยได้เปิด) สังเกตุเห็น ตรงที่เค้าบุเอาไว้ข้างหลังไฟ
    (เรียกไม่ถูก) เห็นมันชี้นๆอยู่ เลยเปิดดูตรงที่เก็บยางอะไหล่ ปรากฏว่าน้ำนองขังอยู่ตรงที่ใส่ยางอะไหล่
    (เลี้ยงปลาได้เลย) :p อุปกรณ์ที่ใส่อยู่ด้วยมีขึ้นสนิมด้วย เซ็งเลยงานนี้

เลยเอายางอะไหล่ออกแล้วรอเช็คหลังฝนตกอีกที พบน้ำซึมเข้ามาทางด้านใต้ที่บุไว้
    เลยมาเตือนให้ทราบครับ เพราะเห็นช่วงนี้ฝนตกบ่อย เดี๋ยวจะเซ็งเหมือนผม
    พอดีบ้านผมไม่มีที่จอดดีๆ จอดตากแดดตากฝนตลอด สงสารรถแต่ก็ไม่รู้ทำไง

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ผมว่าน้ำซึมเข้ามาทางไฟท้ายนะ รถผมก้เคยเปน

3. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    ส่งสัยน่าจะเป็นอย่างที่ภูมิว่าน่ะครับ

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ใช้ซิลิโคนยาแนวร่องตามขีดสีแดงเลยคับ ทำทั้งไฟท้ายข้างซ้ายและขวานะคับ ถ้าขี้เกียจหรือไม่มีเครื่องมือก็ให้ร้านกระจกรถทำให้ก็ได้ไม่เกิน10นาทีเสร็จ

5. greatnotgood

88
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่
    ไม่ต้องซื้อปลามาเลี้ยงแล้วงานนี้

6. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เข้าตรงเสาวิทยุหรือเปล่า มันมีสายท่อน้ำทิ้งที่เสาวิทยุด้วยนะ ช่อนนี้น้ำเข้าเร็วกว่าไฟท้ายอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้